Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.200
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Anh @bancan_toico "đã trao đổi cùng anh em bằng hữu trong đội TNXP - Kiểm lâm để lập 1 cung phượt VQG Bù Gia Mập".
Giờ mình đã sắp xếp xong.
Thời gian: Lịch dự kiến thứ bảy - chủ nhật nhằm 17 - 18/06/2017 . Ai muốn ở lại thêm 1 ngay thì tùy cá nhân.
Phương tiện: ô tô và 2b tùy thích của mỗi người.
NƠI NGỦ: Thời điểm đi chưa biết thời tiết thế nào? Nếu ko mưa thì ngủ trong rừng, còn mưa thì thăm quan khám phá xong về ngủ phòng tập thể. Vật dụng tự túc hoàn toàn, chỉ phòng kín nền gạch thui
CHI PHÍ: theo kinh nghiệm của mình, mỗi người lớn 500k/ngày phượt 2b cả tiền xăng là đủ.

@bancan_toico đã và đang kết nối với mình theo quy trình lập cung để tổ chức hậu cần.

CÁC ĐIỂM CÓ THỂ GHÉ: thôn đồng bào S'tiêng, Sóc Bombo, núi Bà Rá, rừng quốc gia BGM
1.Thôn đồng bào Stieng và sóc Bom Bo: anh em có quần áo cũ, cặp sách, sách vở.... cũ hay mì gói gạo ... có thể đem theo làm từ thiện cá nhân.
Ăn: thì ta đặt đồng bào nấu món dân tộc giúp, ta thanh toán.
Hình minh họa

2. Núi Bà Rá: là khu khu dịch. Ăn tiệm. Không phải lo gì ngoài quần áo dày dép.
@vân phi "Sg- núi bà rá đường đẹp, chạy nhanh, 4 bánh không ngại mưa gió . than với vĩ nướng lấy tại phước long cho khỏe . gần núi bà rá có cafe Thượng Nguồn,có hồ Long Thủy, có món cháo đậu xanh chim cu rất ngon, dúi 7 món, thịt rừng campuchia đủ loại , hàng xịn . núi bà rá có cáp treo lên đỉnh cho trẻ em và phụ nữ . leo bậc thang bộ khoảng 40 phút thì tới đỉnh ,"
3. VQG Bù GIa Mập: ĐIỂM ĐẾN CHÍNH
Tham khảo: https://phuot3mien.com/vuon-quoc-gia-bu-gia-map-binh-phuoc.html
Về ăn. khoán cho cơ sở lo, đoàn lên thực đơn thui. Thức uống bia thì đoàn tự lo, rượu thì @bancan_toico lo 5lít chuối hột rừng

*NGUYÊN TẮC TÀI CHÍNH: Xe ai tự đổ xăng. Người lớn (nam nữ) đều tính 1 phần. Trẻ em từ 15t tới 17t tính 1/2 suất, dưới 15t không tính phí trong đoàn.

LƯU Ý:
- Ẩm thực, ngủ nghỉ dân dã, không thích nghi thì không đi chung được.
- Phục vụ: Mình tổ chức đi dã ngoại chơi chung chứ không "mở cung du lịch kinh doanh". Mọi người tham gia cùng tham khảo lời dặn của leader để chuẩn bị và cùng trải nghiệm. KHÔNG AI CÓ NGHĨA VỤ PHỤC VỤ AI CẢ nha anh em.
- Tài chánh: Họp đoàn sẽ cử ra 1 thủ quỹ để thu kinh phí đóng góp và đứng ra thanh quyết toán với đoàn.

DỤNG CỤ CẦN MANG THEO.

1. Quần áo: dài tay để chống vắt. Mũ nón khăn chống nắng khi đi tham quan trong rừng.
2. Dày dép: dày thể thao cao đi rừng để chống vắt. Dép rọ lưới loại 50k/đôi để lội bùn nếu muốn,.
3. Tấm trải, gối, tấm đắp để ngủ phòng tập thể sàn nhà.
4. Võng cá nhân, lều cá nhân, áo mưa....
5. Đèn lều, đèn pin, pin dự phòng.
6. Bông băng cấp cứu, thuốc dự phòng cá nhân
7. Dụng cụ ăn: chén tô đũa muỗng cá nhân: mỗi người tự lo. Hoặc mua đồ nhựa cho cả đoàn thì họp toán sẽ quyết.
8. Hậu cần: bếp cá nhân với gas, cồn, than, dụng cụ nấu, dao thớt nồi chảo muối mắm nước tương ớt, tiêu hành tỏi bột gia vị ... nếu có. KHÔNG CẦN VÌ ĐIỂM ĐẾN CƠ SỞ ĐÓN LO RÙI. TA CHỈ ĐẶT SL VÀ MÓN..
Tuy nhiên, nhớ kinh nghiệm lần trước, đoàn cần 1 vỉ nướng to và chừng 10kg than cùng kẹp nướng dài 1 cái, gắp thịt 1 cái, 1 hũ to 300gr muối ớt ngon. 1 thùng đựng nước đá cỡ 20 - 30l.

DANH SÁCH THÀNH VIÊN ĐÃ ĐĂNG KÝ THAM GIA (26/5/17)
1, 2 ,3,4. @bancan_toico + 1 người Thủ Quỹ kiêm trưởng đoàn (Mợ Oanh bx bancan_toico) + 2 bạn = 4ng lớn. ô tô 7 chỗ
5. @Ha Sonata phụ tá nhân sự. KTM duke200
6. @Lan Rỗ (gạch) 2b
7. @Liembk + 2 thằng ku 14t và 9t ô tô
8. @vucamry : 1L - 1N ô tô

@Minh.ho :Hủy. Thay vào là

9, 10, 11, 12. @shoponline3. Hải 4 người /1 ô tô
13, 14. @quackquack 2L ô tô
15. @Young Farmers 1NL gạch nhẹ. 2b Chờ chốt ngày.
16. @mazda6. 1 lớn 1 trẻ 14t . ô tô.

@tihi : 1L Báo hủy

.@phantit . 1L ô tô. báo hủy
17. @thai.bds : 1L xe 2B
18. @vwxx : 1L 2b
19. @help 1L 2b
20 21.@EcoEco : 2L, 2 F1 (hơn 15T), xe 4b +84 91 9847839
22, 23. @hoadat 2L + 2N xe 4b
24. @nguyentzm: 1L + Wave 125

•** @ban Toy @American Standard . @Sp150 @QUYNHNHU: gạch mềm gọi em 0903873663 khi qđ đi được
Chốt sổ đoàn. 24L + 8 trẻ em đi theo cha.
@***Vé chờ: @bomong 2 lớn và một bé 13t. xe 4C. Nếu có thêm thì đăng ký thêm cho gd bạn xe 4 chỗ đi 2 lớn và một bé 9t.
Không nhận thêm nữa ạ!

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
21/8/08
1.615
457
83
SG
Em đăng ký. Mơi em điện thoại cho anh cho "cu the" nhóe :)

nguyentzm: 1lờ + Wave 125
Cái vụ lều khó nhen. Không lẽ đi mua xài vài năm 1 lần chời. Võng dù em có, giày dép có, cơm gạo mắm muối có, xe có. Thiếu mỗi cái lều!

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.200
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Em đăng ký. Mơi em điện thoại cho anh cho "cu the" nhóe :)

nguyentzm: 1lờ + Wave 125
Cái vụ lều khó nhen. Không lẽ đi mua xài vài năm 1 lần chời. Võng dù em có, giày dép có, cơm gạo mắm muối có, xe có. Thiếu mỗi cái lều!
Mang võng với tấm bạt che võng chống mưa đi! Cần thì nằm chung lều với anh.

Hạng B2
17/7/12
110
39
28
Kế ra cũng còn hơn 2 tuần nữa là lên đường roài, em nhờ Bác Tư lệnh chốt cho mí cái gạch ngang để còn kêu bà cả chuẩn bị nhé:

- Điểm tập trung, lộ trình, điểm thả quân
- Chương trình của 2 ngày trong rừng
- Quân nhu và quân lương cần thiết

Em thấy đi đường tuần tra rừng và đường tuần tra biên giới thì 4b cũng ok, nhưng nếu vào rừng bằng xe 2b thì số các Bác đi 4b (18 bác và bà cả chưa kể F1) lên trên đó có đủ xe 2b để thuê không ?

Em cảm ơn Tư lệnh

Hạng D
21/8/08
1.615
457
83
SG
Thời tiết ban đêm thời gian mình ở đó lạnh không anh Hờ?