Tập Lái
6/12/16
45
28
18
31
mua hơn 1 năm vẫn hài lòng với chiếc medley 125. Cho ăn toàn nhớt tốt, phụ gia, chăm sóc xe kĩ càng. Mấy bác cho em hỏi xe chạy 90, 100 nhìu có sao ko các bác, ngày nào cũng ít nhất 10km em chơi hết máy đi làm, tại đường chỗ em đẹp quá, ko chạy thấy ngứa tay

Hạng C
11/2/13
556
548
93
cat lai
Nếu mua xe để bán thì ko nên mua vespa , nếu mua để đi để sang để chảnh thì nên ! Còn tình yêu mỗi ng có 1 cách , mình vẫn thích và yêu vespa, nhưng vẫn phải mua honda vì để đi cày , ko có tgian chăm ko có chỗ để xe đẹp đành vậy . Nếu để đi chơi , công chức , caffe ...thì e vẫn yeu vespa !

Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Fan Hòn Đá :D

Mỗi khi Vespa ra xe mới, rất nhiều fan Hòn đá cố tình mang những dòng xe Vespa cũ ra chê bai giống bác và lơ đi chuyện vài năm gần đây Vespa cải tiến đáng kể nên những lỗi cũ đã hết rồi.

Bà xã tôi chạy một chiếc Liberty ABS hơn năm nay chẳng hư hỏng gì. Xăng cộ bả còn khen đỡ hao hơn chiếc Lead. Bảo dưỡng cũng không thấy kêu ca mắc mỏ gì...

Cập nhật đi bác ơi. Đừng thành kiến.
Chả phải fan Hòn gì cả, chỉ muốn chia sẻ kinh nghiệm bản thân thôi mà các Bác không phải khuyên lơn làm gì. Trong số các Bác quẳng còm men trên này có được bao nhiêu Bác đã thực sự nếm mùi Vespa hay chỉ nghe tai nọ xọ tai kia cộng thêm sự suy diễn tô vẽ. Lời thật thì mất lòng, con kiến thích bò ở lọ đường chứ có thích bò ở lọ muối bao giờ đâu

Hạng B2
19/2/12
443
555
93
Em đang chạy LX125 mua từ 2010, cũng ko ít lần ngậm quả đắng các sự cố vì em ko có thời gian bảo dưỡng thường xuyên nhưng với em LX chạy vẫn sướng và đã hơn Shi. Xe đầm chắc chạy rất an tâm, khi cua rất có cảm giác. Xăng hao gần bằng con Morning, nhưng vì sướng nên em không màng

• Like
Reactions: trungdaica
Tập Lái
26/12/12
33
150
33
Sài Gòn
Chả phải fan Hòn gì cả, chỉ muốn chia sẻ kinh nghiệm bản thân thôi mà các Bác không phải khuyên lơn làm gì. Trong số các Bác quẳng còm men trên này có được bao nhiêu Bác đã thực sự nếm mùi Vespa hay chỉ nghe tai nọ xọ tai kia cộng thêm sự suy diễn tô vẽ. Lời thật thì mất lòng, con kiến thích bò ở lọ đường chứ có thích bò ở lọ muối bao giờ đâu
Hi bác, em với cương vị chuyên gia đánh giá xe thì em không bênh vực hãng nào hết. Vợ cũ em từng sử dụng Vespa đời 2010, em cũng ăn đòn vì chiếc này nhiều. Thật ra câu chuyện của Vespa cách đây vài năm gây ám ảnh cho nhiều người, trong đó có em. Nhưng lần tiếp theo tiếp cận với Vespa là năm ngoái, em khá bất ngờ vì đã có sự khác biệt rõ rệt. Còn độ bền và hao xăng thì hiện tại em hỏi khá nhiều bạn sử dụng thì không thấy ai kêu ca gì.

• Like
Reactions: trungdaica
Hi bác, em với cương vị chuyên gia đánh giá xe thì em không bênh vực hãng nào hết. Vợ cũ em từng sử dụng Vespa đời 2010, em cũng ăn đòn vì chiếc này nhiều. Thật ra câu chuyện của Vespa cách đây vài năm gây ám ảnh cho nhiều người, trong đó có em. Nhưng lần tiếp theo tiếp cận với Vespa là năm ngoái, em khá bất ngờ vì đã có sự khác biệt rõ rệt. Còn độ bền và hao xăng thì hiện tại em hỏi khá nhiều bạn sử dụng thì không thấy ai kêu ca gì.
Mình mua gts hồi vn mới ráp năm 2013 đi tới giờ nói chung đẹp xấu tùy mỗi người thôi ai thích cổ điển thì vespa khỏi chê, về phần nhân viên kỹ thuật vespa mình đánh giá 7/10, đồ vespa mắc thật biết ra ngoài mua nhiều món sài chung sh rẻ hơn, còn ăn xăng thì xe mình thử lúc mua 36km/l , xe mình dùng đi cày đúng nghĩa thường xuyên chở hàng thấy cũng bình thường. Nhưng về nhu cầu xe gắn máy thì ngon hơn sh vì mình đi sh 8 năm mới quyết định đổi vespa đi khá hài lòng trừ khoản linh kiện cao và bán lỗ nhưng chơi vespa mà k chịu 2 món này thì đừng chơi. Xe đi tp vọt khỏe dù chỉ 125cc cốp lớn điiểm này cực ky ghét ở sh, công nghê lúc mua hơn sh nhiều khá hài lòng tại thòi điểm mua giờ thì lỗi thời rồi . Nói chung mua xe gắn máy đúng nghĩa vespa ok với điiều kiện chấp nhận 2 nhượt điểm trên.

12/10/07
2.646
10.496
113
Kinh nghiệm của bác cũ rồi. Quá cũ!

Tôi đã viết rõ ràng, kinh nghiệm xe nhà mình mới dám nói. Vespa nói chung từ khi gắn máy iGet trở đi rất ngon.

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Em đang chạy LX125 mua từ 2010, cũng ko ít lần ngậm quả đắng các sự cố vì em ko có thời gian bảo dưỡng thường xuyên nhưng với em LX chạy vẫn sướng và đã hơn Shi. Xe đầm chắc chạy rất an tâm, khi cua rất có cảm giác. Xăng hao gần bằng con Morning, nhưng vì sướng nên em không màng
Đúng quá đúng , trùng khớp với ý mình bác ah . Khi nào bác không dùng hay có cụ nào có cặp mâm của lx bán lại cho mình nhé. Mình xuống vỏ thôi , chứ 300i đi mâm lớn quá , vô cua dở tệ mà lại không có cảm giác. Chưa kể bữa mượn thằng bạn chạy thử về muốn quăng cái xe mình cho rồi. Yên lx nhỏ gọn gần bằng yên xe custom , nên nó êm gì đâu. Đi từ sg ra phan thiết , sh ngồi ê hết mình mẩy , qua cái lx cảm giác như lột bỏ hoàn toàn ,êm hơn ghế massage trong mấy siêu thị. Về sg , đa số sh bị mình bỏ xa , đã vậy cái máy honda làm kỳ thật, nó kêu như rổ ốc , trong khi anh bạn chiếc lx vẫn thì thầm mặc dù tụi mình cố tình đổ 650ml nhớt. Công nhận cái máy vespa nó quá cừ , xăng cộ với mình không thành vấn đề. Có thời gian mình bỏ luôn em vợ hai , vì cảm giác đi lx nó quá sướng , cứng tay ga gần 120 , chưa kể phuộc trước quá chuẩn với thiết kế như vậy. Mình thử bóp mạnh thắng trước ở tầm 90 km / h , cái xe khẽ gật nhẹ rồi dừng hẳn sau 5,6 m , điều mà abs của 300i cũng chưa hiệu quả bằng nếu tính theo giá thành. Nói chung là mình thử quá nhiều rồi. Vì cảm giác nầy , nên mỗi lần mượn xe thằng em là phải bao nó chầu nhậu , nhưng chả hề gì , vì biết chắc chắn sẽ được cưỡi cái lx mà mình yêu thích. Đã nhiều lần thưa chuyện với bà xã , mong đổi lx , vì đằng nào cũng không phải quỵ lụy thằng bạn , nhưng bả vẫn chưa chịu vì sợ mình mê lx quá , bỏ bê bả với không ai lái vợ hai đón con.

• Like
Reactions: sendongthap