Hạng B1
3/1/16
85
65
18
49
Đi mấy ẽm chán nhất bộ nồi.....Người dùng qua chạy cà tưng cà giựt nhưng vẩn ép mồm nói ngon.....vì em í sang quá....

Hạng B2
17/3/10
288
57
28
Mấy đại ca ko nói rõ là xe đi đc bao nhiêu km để mọi người tham khảo, chứ nói mua mấy năm rồi mà ko thấy hư gì nhưng thực chất đi khoảng vai ngàn km thi hư cái nỗi gì.
Mình cũng đang tính mua vespa gts 300 mà còn đang băn khoăn về chất lượng. Mình đang đi SH đời 2011 đi đc hơn 170.000 km phải nói 1 chiếc xe qua OK, chưa bao giờ phải nằm đưởng.
Liệu 1 chiếc Vespa có đc sự bền bỉ như Honda?

Hạng B2
13/2/15
220
280
63
Đi mấy ẽm chán nhất bộ nồi.....Người dùng qua chạy cà tưng cà giựt nhưng vẩn ép mồm nói ngon.....vì em í sang quá....
cái này đúng nè, TGS 2015 của e chạy khoan 70km/h là cảm giác thấy bộ nồi chạy kg điều

Mấy đại ca ko nói rõ là xe đi đc bao nhiêu km để mọi người tham khảo, chứ nói mua mấy năm rồi mà ko thấy hư gì nhưng thực chất đi khoảng vai ngàn km thi hư cái nỗi gì.
Mình cũng đang tính mua vespa gts 300 mà còn đang băn khoăn về chất lượng. Mình đang đi SH đời 2011 đi đc hơn 170.000 km phải nói 1 chiếc xe qua OK, chưa bao giờ phải nằm đưởng.
mình mua t12/2013 tới giờ đi hơn 35000km rồi bạn bảo trì đúng lịch xe không có gì hư chỉ có điều tuổi thọ linh kiện vespa không bằng honda vd thay vỏ sau lúc 20k km vó trước thay lúc 33k km, bố nồi thay lúc 20k km dây curao thay 2 lần rồi (thay ngoài giá bằng 1/2 giá hãng) dây contermet thay 2 lần đa số mình thay ngoài giá bằng 1/2 tới 1/3 giá hãng thôi :D bác biết thợ tốt thay ngoài cho rẻ :D.

• Like
Reactions: trungdaica
Hạng B2
19/2/12
443
555
93
Độ bền thì em nghĩ Sh sẽ bền hơn. Cá nhân em thấy Vespa nó cũng như Mer hay BMW vậy, phụ tùng có tuổi thọ đến lúc thì cần phải thay để đảm bảo tính vận hành của xe như ban đầu. Mỗi người 1 tiêu chí chọn xe, thích bền, giữ giá thì chọn Honda, thích lái sướng, thời trang thì Vespa. Xe chạy đầm chắc, nặng, thân xe dập từ thép nguyên tấm khác hẳn mấy thằng kia. Không phù hợp với ai nhỏ con, mỏng cơm, chân ngắn.

Hạng C
12/6/09
844
7.476
93
Em có con LXV mua xe nhập từ năm 2008, chạy đến giờ mới hơn 30km. Máy móc thì chưa phải sửa sang gì chỉ có điều lúc đề kêu như máy xát, nổ cầm chừng nghe loạch xoạch cái gì đó, nhưng khi chạy trên 30kmh thì tiếng máy kêu ro ro nghe đã tai lắm. Nhược điểm nữa là chạy dưới 20kmh nó không mượt, giật giật rất khó chịu (vụ này trị được không các bác?), xăng thì cỡ 3l/100km :(

Hạng D
31/5/14
3.460
4.289
113
Fan Hòn Đá :D

Mỗi khi Vespa ra xe mới, rất nhiều fan Hòn đá cố tình mang những dòng xe Vespa cũ ra chê bai giống bác và lơ đi chuyện vài năm gần đây Vespa cải tiến đáng kể nên những lỗi cũ đã hết rồi.

Bà xã tôi chạy một chiếc Liberty ABS hơn năm nay chẳng hư hỏng gì. Xăng cộ bả còn khen đỡ hao hơn chiếc Lead. Bảo dưỡng cũng không thấy kêu ca mắc mỏ gì...

Cập nhật đi bác ơi. Đừng thành kiến.

Ghê vậy xe đi hơn năm luôn hả, mà ODO được nhiêu rồi bác :D.

Lead 125 vợ em đi 3 năm, 32k km xăng 2,3 - 2,4L/100km nè, em chạy thử ở dãi 60-80km/h trong city. Không biết Liberty của bác đi bao nhiêu L/100km, cho em mở mang tầm mắt với.
Còn em đi sửa xe tại tiệm quen, bữa hỏi muốn đổi sh già hơn 5 năm tuổi 52k km sang GTs đổi gió vì thấy tụi thợ đang làm chiếc GTs kế bên (với em ghiền GTs từ xưa đến nay). Tụi thợ nó cản như điên, nó kiu ở đây tụi em có phụ tùng đầy đủ nhưng xe mau hư và phụ tùng mắc hơn xe anh nhiều.

• Like
Reactions: trungdaica