Hạng B2
26/12/06
136
0
16
RE: PIAGGIO X9, bác nào đang đi con này cho em ý kiến

Trước khi sở hữu em X9, em đã từng rất hài lòng về con COSA, cảm giác sung sướng khi chạy em COSA bao nhiêu thì cảm giác thất vọng về em X9 cũng nhiều như thế
Em phải gọi cho thợ không biết bao nhiêu lần, do đang chạy, tự nhiên em nó không thích chạy nữa (Piagio có đám thợ chuyên lo vụ này), hoặc để chừng 2 ngày không đi cũng phải kêu thợ đến, máy nóng nên giải nhiệt hoạt động liên tục, xe hoàn toàn không có trớn, tăng ga chạy, không tăng ga đứng im..
Nói như vậy em nó không phải không có ưu điểm, do phần đuôi phồng to, nên khi đổ xe, hay bị thằng nào đâm ngang đều nhảy ra được, kính chắn gió OK, khung xe vững, đèn đuốc sáng trưng, kiếng hậu to như xe hơi... cảm nhận riêng em con xe này rất an toàn
Chạy đường trường khá ngon, lại có đồng hồ MAX (cứ chạy tốc độ cao nhất là được lưu vào MAX) nên rất kích thích tinh thần tự phá kỷ lục bản thân (em cố lắm cũng được 130km/h). Nhược điểm cuối cùng bán rất lỗ, nhưng bán được lại mừng....

Hạng B2
10/2/07
154
2
18
Si Son Ban La
Re: RE: PIAGGIO X9, bác nào đang đi con này cho em ý kiến

Tôi ghét ai nhất thì cũng ghét xe @ như vậy.Không hiểu khi mới ra R Â N chơi thích mới lạ, có khoe tiền nhiều nhưng thẩm mỹ tỷ lệ nghịch

Hạng D
5/9/04
1.236
15
38
41

Ơ,đang bàn về X9 mà bác,có ai nói đến @ đâu lào

Hạng B2
7/9/06
344
1
18
Thành phố Bác

hay bác để ý con này đi ^ ^
cốp xe để vợ bé vô dư xăng

Hạng F
5/3/05
8.718
72.118
113
đây

ờ Patheon này 4 thì chắc good, chứ loại 2 thì ngày xưa đc tạp chí otoxemay so sánh với X9 giờ cũng nát bấy như X9, hôm qua em gặp 1 chiếc nổ ngang xe lam, khói mù trời, "ông chủ" cho hay nó tốn 6 lit xăng cho 100km (ngang xe hơi), không sửa đc vì không có phụ tùng, ổng chạy nó với lý do duy nhất: không lo mất bất cứ cái gì trên xe, kể cả xe

xe nào nào không có phụ tùng (không nhập về) thì đều ra bãi như nhau cả, đâu cứ gì Pi

cái bọn chuyên trị xe Pi không nổ, hỏng giữa đàng mà bác COSA nói là "đội cứu hộ", thế hóa ra hay, service thế còn gì bằng, hãng nào có đâu? xe GT thằng em em thay bugi lởm do chính Pi bán bị ách giữa đàng, đội này phi tới đẩy về, sau khi xem rõ nguyên nhân họ FREE hoàn toàn công đẩy + công thay bugi mới (ra ngoài mua, sợ lắm gòi), chứ con Patheon kia chỉ có gọi xe tải mà chở về

Last edited by a moderator:
Tập Lái

Em cũng mê em nầy lắm sao nghe các bác tư vấn em cũng hơi ngán nhưng vẫn mê co bác nào có chỉ em vói

Hạng B2
30/12/08
198
5
18
43

em múc lun khỏi sy nghĩ thích là nhíc