Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
29/12/14
571
1.927
93
Chiều chở thằng con đi dạo chơi ngồi ghế đá ở PMH. Thằng bảo vệ nó tới bảo không ngồi được chỉ cư dân khu đó ngồi được thôi. Mình tức quá mà chẳng nói gì được, đất của bọn nó mà. Ở nước ngoài PMH chẳng là cái quái gì, một người dân lao động bình thường cũng có thể được hưởng những tiện ích cây xanh đường phố sạch đẹp như vậy. Qua VN PMH là một cái gì đó ra vẻ sang trọng, đẳng cấp.

Hạng C
14/12/09
675
2.067
93
Cái này em thấy có cái khó nhưng do PMH nên rào khu vực lại riêng dành cho cư dân PMH thì người ngoài không vào sử dụng đc chứ để ra ngoài rồi ng dân bên ngoài sử dụng thì cho bảo vệ đến cấm cũng khó chịu nhưng em thấy họ không sai.

Bác cứ thử bỏ 1 khoản tiền lớn mua 1 bđs PMH để gđ bác tận hưởng không gian và những gì PMH cung cấp nhưng rồi những người không phải cư dân PMH cũng đến và sử dụng không gian đó thì nó còn gì là giá trị mà bác đã bỏ ra mua nữa.

Vd: tự nhiên co 1 ng lang thang họ đến nằm trong khu vực sinh hoạt cư dân.....bác dám thả con bác chạy lòng vòng đó không? Bác có cảm thấy khó chịu không?

Như CC em đang ở, dân Ccu bỏ tiền dịch vụ nhưng rồi cư dân trong khu vực ngoài ccu toàn vào xài ké và gây mất mỹ quan như ngồi nhổ tóc ngay ghế đá ccu, chửi thề tè le. Tụi nhỏ ngoài ccu vào chiếm chỗ chơi, đá banh làm hư hỏng xe trong ccu....thậm chí là lễ tết trung thu phường cũng lôi vô ccu tổ chức đâm ra lộn xộn tạp nham mà tiền thì toàn dân của ccu đóng. Chưa kể bà con còn dắt chó vô phóng bậy bạ trong ccu. Dân trong ccu em khó chịu lắm nhưng vì con đường đi vào chỉ có 1 và phải đi qua dân cư ấy nên thôi kệ....nhịn được thì nhịn.

Tập Lái
17/4/15
0
2
0
38
@sniperz: ủng hộ ý kiến pác,cái gì cũng có giá của nó mà.lúc trước em hay vô đây nhưng ko dám tạt vào,toàn chạy ngang thôi :3dquaytay:

Hạng D
26/8/05
3.929
22.698
133
Em nếu là cư dân PMH cũng không muốn chia sẻ tiện ích em đã trả tiền cho những người không trả tiền hưởng ké.
Nhưng phải xác định rõ, và ghi chú công khai cho mọi người biết, đâu là công trình tư, đâu là công trình công, chứ nhập nhằng sẽ gây bức xúc.

Công viên công thì em rách rưới cách mấy cũng có quyền ngồi chơi, mà công viên tư thì dù xe RR cũng phải đứng ngoài nhìn, nhóe! :)

Hạng C
29/12/14
571
1.927
93
Bởi vậy mình chẳng nói gì được. Tức cái là dân VN mình thì "hưởng" đường phố nhếch nhác, bụi bặm, công viên thì phát gớm. Bọn Đài Loan nó vô VN mình rồi xây một khu bình thường có thể còn thua so với đường phố bên nước ngoài rồi đánh bóng ra vẻ sang trọng đẳng cấp lắm, không coi người Việt mình ra gì. Nhắc tới bọn Đài Loan, Trung Quốc là thấy ghét.

Hạng B1
7/3/15
56
193
38
Nhìn theo 2 hướng của 1 vấn đề:

+ Đúng là dân mình ý thức kém thật, đi đến đâu là xả rác, nói tục, nhơ nhớp đến đó, mà lại không có ý tứ nữa... nhiều chỗ vừa công cộng cái là hôm trước hôm sau...như cái bãi rác liền, mà dân ở đó đóng tiền để hưởng dịch vụ tốt nhưng toàn người ngoài vô hưởng với phá không...Nên dân ở đó bức xúc cũng đúng phần nào

+ Nhìn ở khía cạnh khác thì cho phép khoanh vùng lại sau này tạo nhiều tiền lệ xấu lắm... như sau này cho phép nước ngoài sở hữu nhà, Nhật, hàn tàu đài vô làm dự án dân cư xong cứ khoanh vùng ko cho người khác vào... khác nào người Việt ko dc vào trong chính nước mình... Ví dụ Vũng Ánh có nhiều nơi "cấm" rồi

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
90.481
113
Sài Gòn
Chiều chở thằng con đi dạo chơi ngồi ghế đá ở PMH. Thằng bảo vệ nó tới bảo không ngồi được chỉ cư dân khu đó ngồi được thôi. Mình tức quá mà chẳng nói gì được, đất của bọn nó mà. Ở nước ngoài PMH chẳng là cái quái gì, một người dân lao động bình thường cũng có thể được hưởng những tiện ích cây xanh đường phố sạch đẹp như vậy. Qua VN PMH là một cái gì đó ra vẻ sang trọng, đẳng cấp.
Vị trí ở đâu bên pmh?, hay là ông chung vô vườn nhà người ta ngồi?, hay là ngồi ghế công viên vát theo con xe chở nước đá để kế bên?, tui không tin tự nhiên người mình dù chả phải dân cư quận 7 chứ ếch thế nào pmh mà nó không cho ngồi cái ghế đá chắc phải xem lại trạg phục và ngoại hình của bác :)

Hạng C
29/12/14
571
1.927
93
Sao vô vườn người ta được bác, chỗ đó đối diện riverside residence bên kia đường Nguyễn Lương Bằng, có mấy bãi đất trống, mấy ghế đá đặt trên vỉa hè trên con đường vắng. Hai bố con mới ăn phở Hùng gần đó ra ngồi nghỉ xíu. Mặc đồ cũng lịch sự thoải mái đi dạo mát. Có cái chỗ ngồi ghế đá thôi mà bọn nó làm như vàng ngọc châu báu gì gớm thế. Nếu đường phố VN mình mà đẹp hơn bọn nó, dân VN mình ko nghèo thì bọn nó cũng chẳng dám nghĩ dân mình vô để ăn xin hưởng ké bọn nó mà đuổi như vậy. Những đường phố cơ bản đó đáng lẽ người dân nào cũng được hưởng mà giờ bọn nó làm như một cái gì đó cao quý coi người VN mình ở nơi khác vô là ăn xin hưởng ké bọn nó.

• Like
Reactions: vinh99vn
Hạng B2
23/9/13
251
67
28
Thì vậy mới nói , có cái bãi biển mà tụi nó rào luôn không cho ai xuống tắm , riết dân VN sẽ thành ra KẺ LẠC LOÀI ngay trên quê hương đất nước của mình , tới đời con cháu mình rồi sẽ còn khổ dài dài !!!!!!!!!

• Like
Reactions: bin247
Hạng B2
23/9/13
251
67
28
Sao vô vườn người ta được bác, chỗ đó đối diện riverside residence bên kia đường Nguyễn Lương Bằng, có mấy bãi đất trống, mấy ghế đá đặt trên vỉa hè trên con đường vắng. Hai bố con mới ăn phở Hùng gần đó ra ngồi nghỉ xíu. Mặc đồ cũng lịch sự thoải mái đi dạo mát. Có cái chỗ ngồi ghế đá thôi mà bọn nó làm như vàng ngọc châu báu gì gớm thế. Nếu đường phố VN mình mà đẹp hơn bọn nó, dân VN mình ko nghèo thì bọn nó cũng chẳng dám nghĩ dân mình vô để ăn xin hưởng ké bọn nó mà đuổi như vậy. Những đường phố cơ bản đó đáng lẽ người dân nào cũng được hưởng mà giờ bọn nó làm như một cái gì đó cao quý coi người VN mình ở nơi khác vô là ăn xin hưởng ké bọn nó.
Chó thì hay ta đây và hay cắn càn lắm bác , nhiều anh bảo vệ rất dễ thương nhưng cũng có nhiều anh thua cả con chó !!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.