Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Thật sự em chưa thấy chiếc xe này VN ta tự làm cái gì cả. Chẳng qua nhờ nhà máy nước khác sản xuất rồi đóng dấu Vinfast thôi. Theo em con này chỉ so với Zotye. Mà Zoyte e thấy ngon hơn nhiều. Mà Zotye đích thị là China sản xuất, còn e này chưa thể hiện dc gì là của VN cả. Mới thành công về truyền thông thôi. Còn phải chờ đợi và chứng minh nhiều lắm. Ko biết lúc đó Vingroup có kiên nhẫn ko. Vì lĩnh vực sx oto ko fải ngày 1 ngày 2.

Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Thật sự em chưa thấy chiếc xe này VN ta tự làm cái gì cả. Chẳng qua nhờ nhà máy nước khác sản xuất rồi đóng dấu Vinfast thôi. Theo em con này chỉ so với Zotye. Mà Zoyte e thấy ngon hơn nhiều. Mà Zotye đích thị là China sản xuất, còn e này chưa thể hiện dc gì là của VN cả. Mới thành công về truyền thông thôi. Còn phải chờ đợi và chứng minh nhiều lắm. Ko biết lúc đó Vingroup có kiên nhẫn ko. Vì lĩnh vực sx oto ko fải ngày 1 ngày 2.
Căn hộ vinhome vincom có xây viên gạch nào ko pác. Hay toàn thằng khác xây.

• Like
Reactions: nguyenhaqb
Hạng D
9/7/09
1.754
962
113
Thời nay toàn cầu hóa rồi bác ơi. Ai hay nơi nào sản xuất phụ tùng giá thấp thì mình mua về lắp ráp. Chủ yếu là mình tạo thương hiệu với thiết kế riêng của mình thôi bác. Cái tư tưởng trước đây là Việt Nam phải tự sản xuất hết...đều đã chứng minh là phá sản nhé bác. Đi tắt đón đầu mới thắng.

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Chiếc sedan dự 1.4 tỏi, SUV là 1.7 tỏi. Nếu sau này giá đúng như vậy thì hãy nhớ đến em. Còn không phải thì ... kick my ass. :p

• Like
Reactions: david1210
Hạng B2
11/12/11
255
224
43
Bác k theo dõi kĩ rồi. Việt Nam mua license công nghệ của BMW. Nhập thép về tự sản xuất động cơ, khung gầm tự làm luôn, tất cả đều tự làm nhưng theo sự giám sát của Đức. Vin xây nhà máy ở HP để làm tất cả điều này. Bác k tin tìm hiểu thử.
Trước giờ BMW chưa cho ai tự sản xuất động cơ của mình cả. Chỉ có Vin là duy nhất

Hạng C
26/9/15
732
786
93
36
Em không biết nói sao nhưng tình hình nghe ngóng phụ tùng toàn Bosch với ZF và nhất là chơi với Bim thì chắc chắn giá không thể rẻ, có thể rẻ phần nào nếu bác Vượng dám chơi với Tôn Hoa Sen hay thép Hòa Phát để dập cái vỏ. Em dự đoán con sedan phải từ 1.5 tỷ giá lăn bánh và con SUV phải 1.8 tỷ - 1.9 tỷ để lăn bánh. Giá phụ tùng xe của các OEM nó có giá chung rồi. Nếu muốn xe rẻ thì chỉ có hợp tác với mấy anh Nhật hay Hàn hoặc Đức thì có Volkswagen kiểu như Proton Malaysia đã làm nhưng cái giá phải trả là không ít vì gần như là gia công cho mấy hãng đó để lấy kinh nghiệm.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
16/5/12
1.657
1.391
113
36
XÌ GÒN
Chê chê cái ccc. Không ai làm cũng chê. Có người làm cũng chê. Giống Bim cũng chê. Giống Tàu cũng chê. Các anh có làm được cái gì tự tay mình không thì pót lên đây đi cho bà con nhận xét. Một hãng mới non trẻ ít nhiều cũng có này có kia, thời gian sẽ cho sự định hình, thời gian sẽ cho sự hoàn thiện. Mấy hãng xe lớn còn thiết kế trật duột kia kìa. Chê chê. Vn họ Chê nhiều lắm hay sao á???

Hạng B2
26/8/05
422
725
93
Óii

Bán ở nước ngoài được nhiều hay ít ko biết.
Bán ở VN, quan trọng cái giá. Máy Bim, nội, ngoại thất zậy là ngon rồi.
Gấp đôi con Santafe, gần 1/2 con X5 là đổ xô mua.