Hạng B2
27/12/06
126
32
28
Em đang cân nhắc giữa hai em trên, đã tham khảo rất nhiều kiến thức hay của các bác trên diễn đàn và vẫn đang cân nhắc. Bản thân có nghiêng về Porsche GTS 2009 hơn do ý thích. Porsche GTS 2009 đắt hơn X6 2009 khá nhiều và không có nhiều anh em chơi Porsche cũ để học hỏi và tham khảo như đối với X6 2009 (hoặc có mà em không biết). Các bác tư vấn em thêm nhé cho vững tin đi vào con đường đầy đam mê và có phần vất vả...

• Like
Reactions: 325iE46
Hạng B2
27/12/06
126
32
28
Em cũng xin nói thêm là sau khi đọc xong mười mấy trang chủ đề X6 của bác cubibmw thì thật sự bị ngộp, em ngộp vì để chơi mấy xe này ngon lành và vui vẻ thì đòi hỏi kiến thức khá sâu về xe và chỉ nghĩ đến danh sách các hạng mục cần thay thôi là đủ 'điên đầu rồi' .

Em cũng nhờ các bác tư vấn giúp luôn garage nào ở TP HCM tốt để gởi gắm và chăm sóc dài hơi em xe cưng của mình (Porsche hoặc BMW).

cám ơn các bác nhiều

Hạng B2
4/6/13
307
887
93
Em cũng xin nói thêm là sau khi đọc xong mười mấy trang chủ đề X6 của bác cubibmw thì thật sự bị ngộp, em ngộp vì để chơi mấy xe này ngon lành và vui vẻ thì đòi hỏi kiến thức khá sâu về xe và chỉ nghĩ đến danh sách các hạng mục cần thay thôi là đủ 'điên đầu rồi' .

Em cũng nhờ các bác tư vấn giúp luôn garage nào ở TP HCM tốt để gởi gắm và chăm sóc dài hơi em xe cưng của mình (Porsche hoặc BMW).

cám ơn các bác nhiều

Pọt che 2009 mà ngon thì phải gặp tay chủ xe chịu chi mới ngon nhoen.

X6 cũng thế nhưng xem ra trong 3 ông phát xít BMW là dễ xài nhất, nhưng gặp tay chủ xe cùi bắp thì con xe sẽ y chang anh chủ thôi.

Túm lại:
1.Tuỳ bác, mua xe là mua cho mình
2. Nếu là em, em bỏ ý định ngay mà mua con sedan. BMW 520-2014 ngon bổ rẻ trong tầm tiền, còn sợ G30 sắp ra thì thôi khỏi mua luôn.
3. Nếu vẫn muốn mua SUV, SAV...thì quay lại mục 1 và chúc bác may mắn gặp được chủ xe ngon lành.

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Cảm nhận riêng: x6=Ngọc Trinh, porsche=Ánh Viên. Toàn nhà vô địch cả :) Bác thích e nào thì cua em đó

Hạng B2
16/9/15
170
81
28
45
Porsche tot hon bmw nhieu.luc nao no cung dung dau ban ve it bi hu nhat trong nam.nhung ma phu tung cua porsche rat la dat. Porsche chay cung ngon hon.khac hon bmw nhieu

Hạng B2
27/12/06
126
32
28
Cám ơn các bác.

Các bác cho em tư vấn về garage tốt để sửa cho dòng xe này tại saigon vì em tính tầm tuổi đấy rồi thì chắc cũng phải có bệnh viện tốt để nhờ cậy.

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42

cám ơn các bác nhiều

Thế đọc xong review về Porsche chắc bác thở oxy luôn :))

Hạng B2
4/6/13
307
887
93
Cám ơn các bác.

Các bác cho em tư vấn về garage tốt để sửa cho dòng xe này tại saigon vì em tính tầm tuổi đấy rồi thì chắc cũng phải có bệnh viện tốt để nhờ cậy.
đây, ko đâu đảm bảo bằng 2 nơi này:
BMW: 808 Nguyễn Văn Linh
Porsche: 802 Nguyền Văn Linh.

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Porsche và Ranger Rover là 2 dòng xe sang. Mà vấn đề Kỹ thuật chưa thấy phổ biến nhiều.
Nên có gì là toàn chuyển bị viện, họ báo sao thì làm vậy chứ khó có ai thảo luận chia sẻ kinh nghiệm. Kể cả phụ tùng cũng rắc rối.

BIM và MER được cái là hãng bãi cũ tháo xe bao la.

Ví dụ như X6 mình thấy chơi cũng nhẹ nhàng như Nhật Hàn, không có vấn đề gì lăn tăn cả.