Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.393
17.977
113
Lâm Đồng
Porsche lại đứng đầu về chất lượng theo J.D. Power

Theo “Nghiên cứu Chất lượng Ban đầu” được thực hiện bởi tổ chức nghiên cứu thị trường J.D. Power của Mỹ, Porsche 911 là chiếc xe tốt nhất về tổng thể và giành vị trí dẫn đầu phân khúc lần thứ 5 liên tiếp. Nhà máy sản xuất chính của Porsche, chiếc Macan cũng nắm vị trí dẫn đầu trong bảng xếp hạng.[pagebreak][/pagebreak]

Cuộc khảo sát được hoàn thành bởi hơn 80.000 khách hàng, họ đã đánh giá 245 mẫu xe từ 33 nhà sản xuất.Tiếp tục giữ vị trí đầu bảng, mẫu xe thể thao mang tính biểu tượng 911 đã tiếp tục dẫn đầu lần thứ năm liên tiếp trong phân khúc “Xe Thể thao Cao cấp Hạng trung”. Các khách hàng tại Mỹ đã được kiểm chứng từ năm 2012 rằng mẫu xe đến từ Stuttgart-Zuffenhausen này mang đến chất lượng tốt nhất. Ngoài ra, Porsche 911 là mẫu xe nhận ít khiếu nại cũng như phàn nàn từ khách hàng nhất trong số tất cả các xe tham gia vào nghiên cứu này. Macan dẫn đầu phân khúc “Xe Thể thao Đa dụng Cao cấp”, sự thành công của mẫu xe này tiếp tục được ghi nhận kể từ lần đầu tham gia vào năm ngoái.

Dựa trên các kết quả khảo sát này, các nhà nghiên cứu thị trường Mỹ cũng đưa ra đánh giá về nơi sản xuất. Trong đánh giá các nhà máy ở châu Âu/châu Phi, nhà máy chính của Porsche tại Stuttgart-Zuffenhausen đã được xếp ở vị trí đầu tiên, đây cũng là nơi sản xuất ra các mẫu xe thể thao hiệu suất cao hàng đầu như 911, 718 Boxster và 718 Cayman.

“Nghiên cứu Chất lượng Ban đầu” do tổ chức nghiên cứu thị trường J.D. Power thực hiện hàng năm nhằm khảo sát phản hồi của khách hàng sau 90 ngày nhận xe mới. Đây là năm thứ 30 của nghiên cứu người sử dụng xe mới tại Mỹ được thực hiện từ tháng Hai đến tháng Năm năm 2016 dựa trên 233 tiêu chí từ nhiều hạng mục khác nhau. Những đặc tính và tính năng mà các chủ sở hữu được hỏi chủ yếu xoay quanh “Trải nghiệm lái”, “Động cơ và hộp số”.

Theo Porsche​

Hạng B2
17/8/07
275
117
43
Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi thực tế điều kiện đường sá VN thì Macan có hay hỏng vặt không và chị phí nuôi Porsche có tốn kém lắm không ạ? Cảm ơn.

• Like
Reactions: TRÍ CB and Kylevo
Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Xe sản xuất, ráp tại Việt Nam mình cũng có nhiều cái Nhất lắm đó.

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi thực tế điều kiện đường sá VN thì Macan có hay hỏng vặt không và chị phí nuôi Porsche có tốn kém lắm không ạ? Cảm ơn.
Xe Đức đi đường việt đều nhanh đi dàn gầm nhất là phuộc. Ko hiểu tốn của cụ là khái niệm nào. Xe sang thì nuôi đắt tiền cụ ạ.

• Like
Reactions: CADman
Hạng B2
17/8/07
275
117
43
Ý mình hỏi về hỏng vặt và chi phí sửa chữa. Cảm ơn.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113

Thật ra nếu so với các hãng cấp dưới như Mercedes - BMW - Audi thì Porsche lại ít bị hư cảm biến hơn, còn lỗi hệ thống thì cũng xảy ra như nhau. Dạng xe thể thao như Porsche thì giống như bác kia nói phuộc nó k phù hợp với đường xá VN và nhanh hỏng nếu thường xuyên đi những đoạn đường quá xấu.
Chi phí nuôi nếu vào hãng thì đắt hơn 3 hãng kia, còn ship phụ tùng về tự lo thì giá dễ thở hơn tí thôi. Có 1 điểm khác là các xe cũ của 3 hãng kia thường hay bị lỗi động cơ hay hộp số còn riêng Porsche hầu như rất hiếm gặp.
Trong khu e có 1 ông đi con Cayenne 2010 đến nay có chia sẻ nếu có khả năng sở hữu Mer - BMW -Audi thì cứ mạnh dạn thử lên Porsche chẳng sao, quan trọng là biết vừa chạy vừa chăm (1 mình ổng cầm lái con Cayenne đó giờ) và ổng cũng nói mua Porsche "đập thùng" thì nên nhớ option nào cần thiết thì gắn còn không thì đừng có ham full option mà bỏ tiền ra không đáng, nhiều lúc không dùng đến mà nếu nó hư nó lại kéo theo hư những cái khác :D

Hạng B2
5/1/15
483
425
63
39
Macan em thấy chạy cũng nhiều. Thật ra trong 3 năm đầu cũng theo lịch bảo dưỡng chứ nó không hỏng vặt đâu bác.

• Like
Reactions: CADman