Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Prado và LX570

Tập Lái
4/10/12
3
11
3
32
Chuyện là vậy, em đang chạy Focus 2.0 AT.
Ngày mốt, em sẽ chở nhà bên bạn gái em đi công chuyện bằng xe nhà bạn em. Em không rõ sẽ đi xe nào, Prado hoặc LX570.
Thật sự là em rất háo hức được lái 1 trong 2 em này. Và em cũng chưa từng leo lên 2 chiếc xe này nên không rõ là cách điều khiển của 2 chiếc này có khác gì với chiếc Focus em đang chạy không.
Em xin nhờ các bác ở đây từng lái 2 dòng xe này giúp em, em xin cám ơn ^^.

• Like
Reactions: vioswhite
Hạng F
13/9/07
7.049
48.471
113
Khác ở chỗ là Prado với LX phang ổ gà vô tư nha hehe

Quốc 570 đi cho sướng bác. Lên xe chỉnh gương 2 bên, chỉnh ghế vừa người, chạy chậm chậm cẩn thận 15-20p đầu cho quen xe rồi cứ thế chạy bình thường thôi. Gần Tết ai cũng vội vàng, bác ra đường chạy xe cân thận là đc.

Hạng D
19/7/11
1.795
6.940
113
Chuyện là vậy, em đang chạy Focus 2.0 AT.
Ngày mốt, em sẽ chở nhà bên bạn gái em đi công chuyện bằng xe nhà bạn em. Em không rõ sẽ đi xe nào, Prado hoặc LX570.
Thật sự là em rất háo hức được lái 1 trong 2 em này. Và em cũng chưa từng leo lên 2 chiếc xe này nên không rõ là cách điều khiển của 2 chiếc này có khác gì với chiếc Focus em đang chạy không.
Em xin nhờ các bác ở đây từng lái 2 dòng xe này giúp em, em xin cám ơn ^^.

Bác đang lái AT thì qua 2 con này chả khác gì, chỉ cần làm quen với cách gạt cần số (có thể sẽ khác)
Prado lái rồi. Vị trí ngồi thoái mái, lên là phi, chả cần làm quen mặc dù em quen lái sedan. Có điều xe cao vào cua hơi ớn, cảm giác không tự tin như sedan

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
E chỉ góp ý là nó bự hơn chiếc Focus nhiều nên tốt nhất bác từ tốn thôi :D Đừng "đạp mái (máy)" mạnh quá có chuyện :D À bên nhà bạn gái bác có còn chị/em gái tuyển tài xế trẻ không, e dễ dãi lắm Prado hay LX570 mái nào e cũng thích đạp :D

• Like
Reactions: foryouandforlife
Hạng B2
12/1/08
363
584
93
Cách thức điều khiển chả khác gì nhau chỉ có điều đi bồng bềnh và bốc hơn focus của bác. Còn về cảm giác lái sau khi đi bác cảm nhận với tụi em nhé. Em nói thiết là em có ấn tượng xấu với prado, xe này làm vợ em say mấy lần vì cái tội đi tốc độ cao một chút vào đường cua rất bồng bềnh, còn LX 570 thì chưa đi nhiều được cái xe to và cách âm tốt hơn nhưng cũng cảm nó vẫn không bám đương như những xe Đức em đã lái, em thấy con Land nhập Mỹ đời 2014 chạy còn hay hơn con LX 570.

Tập Lái
4/10/12
3
11
3
32
Lâu quá không onl lại, em về làm rể từ 2016 rồi ạ. Em nhìn lộn 470 chứ không phải 570 :)). Do xe đời 2003 nên nói thật là lái thua Focus các bác à dù máy to nhưng xác nặng, không vọt như Focus, vào cua 80+ thì chao hơn Focus, nhưng ngồi thì khỏi bàn, phải x10 lần là ít :)). Sửa thì cũng khủng khiếp luôn, lần sửa chắc phải bằng 30% con Focus :)). Do xe toàn chạy đường trường 500km+ liên tục, odo hơn 300k miles, sắp đổi sang Lands 2019 cho kinh tế :))

• Like
Reactions: foryouandforlife