Hạng B2
30/9/05
414
106
43
RE: Premacy - đề không được, chỉ nghe tiếng rơ-le nhảy lách tách

Em xin kể trường hợp xe em: Vặn công tắc điện để nổ máy nó cũng chỉ kêu lách cách chỗ cái đề, đẩy thì nổ, chạy bình thường, nổ lại cũng bình thường, sau đó khỏang 1,2 tháng lại bị lại, em chui xuống gầm xe tìm chỗ lắp đề, tháo đường dây điện nối vào cục nhỏ cưỡi trên đề, dùng một sợi dây điện khác lấy nóng và dí trực tiếp vào chỗ đó, đề làm việc bình thường, sau đó lại bình thường được một hai tháng lại bị lại. Hồi đó em không biết có E-gara, đành hỏi lung tung, may quá nhận được một thông tin giá trị là nên lắp thêm một rơle sau công tắc điện, em mua con rơle ở An Dương Vương có 10k, ráp vào, đến nay (mấy năm rồi) chưa xảy ra lại lần nào nữa. Y chóc lý thuyết của bác Giám đốc E-gara. Rơle em lắp ngay dưới ghế sau, dễ tiếp cận lắm.

Hạng C
14/10/05
846
424
63
Tp. Hồ Chí Minh
RE: Premacy - đề không được, chỉ nghe tiếng rơ-le nhảy lách tách

@Bác Binh tri ơi! Xe bác mua năm nào vậy! Pre mới SX từ 2002 trở lại đây mà lắm bệnh, nhiều tật thế! Em cũng đang chạy Pre, bị hết bình, đề không được 01 lần rùi, lúc đó mới thấy xe hơi là gì???

Tập Lái
6/8/19
1
0
1
33
Em chào các bác

Cho e xin hỏi với ạ
Em có mua một con máy phát điện chạy dầu Diesel có củ đề thì hay gặp tình trạng sau :

1. Khó đề nổ, Ắc quy đủ điện thì đề dễ hơn ( E đoán ắc quy yếu điện sạc thêm vào oki ) đề dễ hơn.
  2. Khó chịu là mỗi khi đề nổ lại nghe tiếng reng reng của Củ đề giống như Rơ le với cuộn hút không làm việc để bánh răng của củ đề không ăn khớp với động cơ.
Anh thợ nói với em là do củ đề lâu ngày không vệ sinh nên cổ góp bị bẩn cần vệ sinh ạ.
Theo các bác thì cần làm gì ạ.
Xe Premacy - đề không được, rơ-le đề nghe tiếng tạch tạch