Hạng D
13/12/09
2.387
2
38
Chào các bác Previa Club.
Sau một thời gian sinh hoạt với Previa Club, em nhận thấy trong hội của chúng ta có rất nhiều hình ảnh về rất nhiều chủ đề như Offline, vui chơi giải trí của thành viên, hình sửa chữa, độ chế xe, hình gia đình thành viên... và em cũng nhận thấy trong hội mình cũng có nhiều bác chơi máy ảnh chuyên nghiệp, bán chuyên và không chuyên. Nay, với tinh thần học hỏi giao lưu về lĩnh vực chụp ảnh, em đã xin bác HT mở thớt này với tiêu chí:
1. Nơi khoe những tác phẩm, những tấm ảnh mà các bác thấy ưng ý.
2. Chủ đề mở rộng hoàn toàn cho các bác tự do sáng tác như chân dung bà cả, F1, phong cảnh, tĩnh vật, xe cộ, cuộc sống đời thường, khoảng khắc đẹp của gia đình và bạn bè (trong lúc off có những khoảnh khắc đẹp hoặc xuất thần của thành viên mà các bác chộp được)...
3. Hình phải do chúng ta tự chụp hoặc bạn bè hay người thân chụp, như vậy sẽ thú vị hơn. Hạn chế đăng tải lại những hình ảnh của những website khác nhé các bác.
4. Chia sẻ, hướng dẫn cách chụp ảnh đẹp để các bác mình "lên tay".
5. Hoan nghênh các bác trong và ngoài Previa Club, các bác dùng máy chuyên nghiệp, máy bán chuyên nghiệp, máy không chuyên (PnS Point and Shoot ngắm và chụp), điện thoại di động....
Với tinh thần chia sẻ và học hỏi, mong các bác "ủng hộ" cho đông vui nhé.

Hạng D
13/12/09
2.387
2
38
Em xin bắt đầu với F1 của em nhé.

Hình này chụp ở nhà, chẳng setup hay make up gì cả, chỉ cầm máy và shoot thôi, rồi chọn tấm ưng ý nhất.
Hình cùa em là hình "MỘC" hoàn toàn, không qua bất kỳ phần mềm chỉnh sửa ảnh nào cả, ngay cả tấm hình Đen Trắng cũng là do setup trong máy ảnh chứ không có qua phần mềm xử lý ảnh nào khác nha các bác.
Do mới tập chụp ảnh, nên cứ kéo 2 F1 ra tập chụp xóa phông.
Cuối cùng cũng xóa phông mù mịt luôn.
Hình up lên web phải nén lại nên hơi mất chi tiết.

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/12/09
2.387
2
38
thomasfrance nói:
Tuần này em đi Phan Thiết - Đà lạt đây, em chộp vài tấm xem chơi hihi.
Hoan nghênh bác, chụp nhiều vào rồi chọn lọc ra tấm đẹp nhất nha bác.

Hạng D
13/12/09
2.387
2
38
tamtany nói:
@binh_thuduc: Kiếm cái ống khẩu lớn lớn chừng 1.8 đổ lại là xóa phông mịt mù luôn áh!
Em cũng đang tính như vậy đó, nhưng chưa đủ lúa bác ạ.
Ống của em đang dùng http://vicvietnam.com/estore/index.php/af-s-nikkor-24-70mm-f-2-8g-ed.html thấy cũng tạm được, để gom đủ lúa mua thêm ống chuyên chân dung là em thỏa ước mơ rồi bác.

Hạng D
13/12/09
2.387
2
38
tamtany nói:
@binh_thuduc: Kiếm cái ống khẩu lớn lớn chừng 1.8 đổ lại là xóa phông mịt mù luôn áh!
Em biết bác cũng có nhiều ảnh lắm. Tham gia ủng hộ thớt em nha bác TÂM.

Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Re: Previa Club và những tấm ảnh ưng ý.

binh_thuduc nói:
tamtany nói:
Em cũng đang tính như vậy đó, nhưng chưa đủ lúa bác ạ.
Ống của em đang dùng http://vicvietnam.com/estore/index.php/af-s-nikkor-24-70mm-f-2-8g-ed.html thấy cũng tạm được, để gom đủ lúa mua thêm ống chuyên chân dung là em thỏa ước mơ rồi bác.
Ống này là cũng dữ lắm rồi bác!

binh_thuduc nói:
tamtany nói:
Em biết bác cũng có nhiều ảnh lắm. Tham gia ủng hộ thớt em nha bác TÂM.
Em xài PnS, mỗi cái DSC-H2 từ hồi mới ra tới giờ, cũng chừng 6-7 năm, chụp chơi thôi! Nhưng mà tà tà cũng kiếm vài ảnh đẹp show cho vui!

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/12/09
2.387
2
38
Re: Previa Club và những tấm ảnh ưng ý.

Vậy sao bác chưa chịu show hàng cho em hóng hớt với. Hay-da thiệt là...