Tập Lái
28/8/05
1
0
0
Bác nào có kinh nghiệm tư vấn cho em giữa thằng Previa và Sienna đời mới ấy

Tập Lái
9/7/05
19
0
0
RE: Previa hay Sienna

Tui có biết chút ít về Previa mới: giá khg 75k; nổi bật là có 2 cửa lùa điều khiển điện.
Kiểu dáng thì theo tui Pre hơn Sien.
Nhìn chung cả 2 đứa đều của Toyotan ên cũng an tâm về chất lượng.
Bác có thể ra mấy salon ở Trần Hưng Đạo tham khảo thêm.

Hạng B2
29/6/05
271
2
20
53
Hai phong

Em dang o Thailand, anh ban cho di 1 con Sienna 2005, nhap tu Nhat sang giá 44K, nếu về VN thì chắc khoảng 130K, nhưng full optiopn, các cửa mở bằng điện, camera báo lùi, ghế giữa xoay 180o,... nói chung là hơn Previa nhiều, mỗi tội la không biết ở VN có hay không

Hạng B2
20/4/05
261
4
16

Previa đời mới tiêu thụ nhiên liệu thế nào bác nhể?trước vấn đề này chẳng ai quan tâm nhưng tình hình này thì lại rất đáng để quan tâm

bph
Tập Lái
28/6/05
28
0
0

Trích đoạn: tiendat

Em dang o Thailand, anh ban cho di 1 con Sienna 2005, nhap tu Nhat sang giá 44K, nếu về VN thì chắc khoảng 130K, nhưng full optiopn, các cửa mở bằng điện, camera báo lùi, ghế giữa xoay 180o,... nói chung là hơn Previa nhiều, mỗi tội la không biết ở VN có hay không

Ở VN có Sienna rồi bác ạ, chạy mấy con ở ngoài đường rồi, biển trắng luôn. Mà toàn là XLE Limited thôi, loại đắt nhất trong dòng ấy, nghe nói là 115K ra biển. Trên này có bài về em này rồi, trong box Toyota thì phải.

Previa đời mới ở HN cũng có, biển NG và NN, nhưng phía đằng sau trông không bằng phía sau của Sienna.

Hạng C
6/6/05
632
1
16
53
TP.Ho Chu Tich
www.otosaigon.com

Tôi thấy em Previa đời 2004 vẫn đẹp hơn em Sienna về mọi góc cạnh, với cặp mắt sếch rất hợp lý mà giá lại rẻ hơn rất nhiều. Năm ngoái tôi cùng anh bạn của tôi đi chọn xe, thì giữa 2 em này chúng tôi vẫn chọn em Previa,
Tuy nhiên phải chịu khó đi biển NN khỏang hơn 3 tháng, giá của iem nó tầm 92K; toàn cảnh bên ngoài và nội thất bên trong rất là đẹp và hợp lý.
Đi ngoài đường ở TP.HCM nói chung vẫn được coi như là "Hàng độc", chứ không chạy quá nhiều như các em Grandis của đội Mit.

Hạng B2
30/6/05
177
4.886
93
hcm

@ chaien: Thấy bác chaien đang đi previa mà kg nắm tình hình à??
theo em nhìn pre thấy lã lướt hơn sienna nhìn thì kg sang bằng

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

Có lẽ Xe Previa bán cho thị trường châu âu còn Sienna bán thị trường Mỹ. Xe châu âu nên Previa nhìn thanh thoát và đẹp mềm mại. còn Sienna lại đẹp kiểu mạnh mẽ và bự con, trông hầm hố hơn. Previa nhìn thanh nhã, gia đình có phụ nữ chạy cũng được, tôi nghĩ chạy ở VN con này tiện lợi hơn. Chiếc Sienna hợp với Nam thanh niên mạnh mẽ khoái di chuyển hay đi du lịch hay xiên Việt đại loại...[8|]

Hạng B2
29/3/05
108
0
16

Previa chủ yếu bán ở Châu Âu còn Siena thì ở Mỹ. Nếu các Bác thích hầm hố, máy mạnh và nhiều đồ chơi thì nên chọn Siena còn thích thanh toát có thể chọn Previa. HN có mấy em Siena XLE ltd đồ chơi vô biên, tôi đã chạy thử rồi quá đã luôn, khách ngồi sau thì toàn ngủ gật vì êm quá.

Hạng B2
20/4/05
261
4
16

@Maybach
Em cũng đi Pre nhưng là Premacy bác ạ!nếu nói em đi Previa thì cũng tương tự bác đang đi Maybach ý!choáng
Nếu như Previa mà 15 l thì em cũng vái cả nón luôn,trong TP có khi còn 20l /100km ý chứ
Ở Hn em thấy có 2 em Previa là 1 em màu vàng của Hòa Phát Bùi thị xuân,1 màu xanh đen biển xanh.Hồi trước mê quá dừng lại hỏi em màu vàng thì lái xe bảo nhập về là 75k biển 29V 3681 hay gì đấy em ko chắc!chứ làm gì mà đắt như Sienna đâu