Hạng B2
9/1/10
294
13
18
Hôm qua em đi TiềnGiang. Từ hôm cưới V2 đến giờ toàn đi gần gần, hôm qua mới đi xa.
Đọc cái thread "tình huống nằm đường" xong em cũng thấy hơi run run, nhưng đã máu thì ko cần biết bố cháu là ai. Đi về cảm thấy thực sự hài lòng cái bác ạh.
Tuy nhiên có 1 cái là nếu máy nguội thì lắc chìa khóa cái nổ liền. Còn máy nóng thì đề chậm nổ hơn. Có bác nào giống em ko ạ? em đang tìm phương án giải quyết nó đây.

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
herosinbad nói:
Hôm qua em đi TiềnGiang. Từ hôm cưới V2 đến giờ toàn đi gần gần, hôm qua mới đi xa.
Đọc cái thread "tình huống nằm đường" xong em cũng thấy hơi run run, nhưng đã máu thì ko cần biết bố cháu là ai. Đi về cảm thấy thực sự hài lòng cái bác ạh.
Tuy nhiên có 1 cái là nếu máy nguội thì lắc chìa khóa cái nổ liền. Còn máy nóng thì đề chậm nổ hơn. Có bác nào giống em ko ạ? em đang tìm phương án giải quyết nó đây.
Xe em thì ngược lại. Sự khác biệt lúc máy nóng và nguội là 9/10. Thường thì máy nóng đề dễ nổ hơn. Em nghĩ xe bác có vấn đề gì đó. Thường thì ngta đổ thừa cho xú bắp (Soupape) hoặc chỉnh delco sai. Nếu làm ko xong thì gán cho nó 1 cái "tội" nào đó khác.:D

Hạng B2
12/3/12
450
95
28
Xe em thì máy nguội, khi tra chìa vào, bật lên on, chờ cho tiếng chuông nó kêu xong thì lắc cái là nổ ngay. Em để ý nếu mình ko đợi chuông no im thi lắc cái nó lâu nổ hơn, hoặc lắc cái thứ hai thì nổ.

Máy nóng thì đúng là hơi khó nổ một chút, nhưng nếu cứ lắc và giữ chìa thì khoảng 5 giây cũng nổ. Không thì đề lại cái thứ 2 nổ liền

Hạng B2
9/1/10
294
13
18
flanker_c nói:
Xe em thì máy nguội, khi tra chìa vào, bật lên on, chờ cho tiếng chuông nó kêu xong thì lắc cái là nổ ngay. Em để ý nếu mình ko đợi chuông no im thi lắc cái nó lâu nổ hơn, hoặc lắc cái thứ hai thì nổ.

Máy nóng thì đúng là hơi khó nổ một chút, nhưng nếu cứ lắc và giữ chìa thì khoảng 5 giây cũng nổ. Không thì đề lại cái thứ 2 nổ liền
Của em giống bác vậy đó. Máy nóng chậm nổ hơn. Bác có tìm hiểu nguyên nhân hay đưa em nó đi khám chưa?

Hạng B2
12/3/12
450
95
28
Xe em đang nằm ở PP đó bác, nhưng em thấy ko có gì đáng ngại nên cũng ko sửa làm gì, chỉ nhờ bác Dũng chỉnh xăng, gió cho nó đạt mức ổn định nhất thoai.

Em ko gắng đề nhiều, nếu lắc cái đầu chưa nổ thì em lắc cái thứ 2, ko đề cố trừ khi gặp chuyện gì đó gấp gáp, mà cũng gấp chi mấy giây.

Hạng B2
9/1/10
294
13
18
Em tính tuần này đem wa PP nhờ bác Dũng coi giùm giàn lạnh, sẵn hỏi luôn.

Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
herosinbad nói:
Tình trạng này thường là do béc đái,bửa nào lên kiểm tra thử nha

Hạng B2
9/1/10
294
13
18
CHIEUCUONG nói:
herosinbad nói:
Tình trạng này thường là do béc đái,bửa nào lên kiểm tra thử nha
OK, thanks bác

Hạng B2
12/3/12
450
95
28
Bác Cường nói giúp em với anh Dũng check giúp xe em luôn với, nó đang nằm trên PP luôn đó bác. Cảm ơn bác CC