Hạng D
15/10/11
1.270
55
48
Em có ý định dựng lại & nâng cấp 1 chiếc xe lam

Mục đích của em sẽ như thế này:

1. Tìm mua 1 chiếc xe lam cũ, máy móc nên còn tốt
2. Trả về hình dạng nguyên thủy
3. làm thêm 2 cửa hai bên
4. Thùng bọc kính (policarbonate ?) kín
5. Gắn máy lạnh. Do máy xe nhỏ (600cc ?) nên cần 1 máy phát riêng để kéo máy lạnh (mua 1 máy honda 110cc đủ kéo máy lạnh không ?)
6. Khoang trong, sẽ độ thành 1 phòng khách di động, kiểu như thế này

Các bác nghĩ cùng em là có thực hiện được không.

Em chọn xe làm cho nó độc.

Hạng F
21/3/12
5.005
629
113
Để dành chạy quanh xóm cũng đuợc.
Hầu hết xe lam bi giờ đều mục hết dàn đồng. Máy móc cũng khó kiếm. Quán cafe Country Hous e trên đuờng Phan Văn Trị Gò Vấp, gần Toyota, còn 1 chiếc khá nguyên.

Hạng C
4/10/10
903
29
28
52
Không 90 33 55 90 Tám
Tui cũng có ý định như anh Phi Thạch, hehehe. Nhưng tui chỉ cho về nguyên bản chứ không độ chế.
Phía Bà Hom chắc còn nhiều. Hôm nào rảnh sẽ lang thang kiếm xem.

Cheers!

Hạng C
15/3/12
529
8
18
Một nơi còn rất nhiều Xe LAMBRO 550 trong tình trạng: đồng tốt nguyên bản, máy nguyên bản, đang hoạt động chở gạo: huyện Cái Bè, tỉnh Tiền Giang.
Mua loại xe này về đỡ công sửa, nếu cần chỉ phải độ chế nội thất theo ý thích thôi.
Vị trì cụ là:
Ngay quốc lộ 1A, khi đến huyện Cái Bè, đi qua Ngã Ba rẽ vào trung tâm huyện, các bác đi thẳng theo QL 1A, qua thêm 1 cây cầu nữa, ngay chỗ các nhà máy Gạo có nhiều xe tải đang ăn gạo thì có nhiều xe LAMBRO đậu hai bên đường.

Bác nào có đi hỏi mua mà đi vào cuối tuần thì chở em đi, em chỉ chỗ, với điều kiện phải đi bằng Xe Cỗ

Last edited by a moderator:
Hạng C
4/10/10
903
29
28
52
Không 90 33 55 90 Tám
Cá hô nói:
Một nơi còn rất nhiều Xe LAMBRO 550 trong tình trạng: đồng tốt nguyên bản, máy nguyên bản, đang hoạt động chở gạo: huyện Cái Bè, tỉnh Tiền Giang.
Mua loại xe này về đỡ công sửa, nếu cần chỉ phải độ chế nội thất theo ý thích thôi.
Vị trì cụ là:
Ngay quốc lộ 1A, khi đến huyện Cái Bè, đi qua Ngã Ba rẽ vào trung tâm huyện, các bác đi thẳng theo QL 1A, qua thêm 1 cây cầu nữa, ngay chỗ các nhà máy Gạo có nhiều xe tải đang ăn gạo thì có nhiều xe LAMBRO đậu hai bên đường.

Bác nào có đi hỏi mua mà đi vào cuối tuần thì chở em đi, em chỉ chỗ, với điều kiện phải đi bằng Xe Cỗ

28/4 đi nha anh Cá Hô?
29/4 về lại Saigon.

Tiện đây nhờ anh Cá Hô đánh dây thép hỏi thăm xe bi nhiêu một chiếc được không? Nếu rẻ rẻ thì tui làm luôn vài chiếc cho vui cửa vui nhà anh ạ. Nếu biết trước giá thì mang theo $$$ mua luôn cho nhanh.

Hạng C
15/3/12
529
8
18
cyberedsun nói:
28/4 đi nha anh Cá Hô?
29/4 về lại Saigon.

Tiện đây nhờ anh Cá Hô đánh dây thép hỏi thăm xe bi nhiêu một chiếc được không? Nếu rẻ rẻ thì tui làm luôn vài chiếc cho vui cửa vui nhà anh ạ. Nếu biết trước giá thì mang theo $$$ mua luôn cho nhanh.
- Thứ Bảy, 28/04 đi về trong ngày thì được anh cyberedsun ơi, vì Chủ Nhật 29/04 em có hai đám cưới. Một đám ở Cần Thơ và một đám ở Bến tre.
- Em chưa có quan hệ gì với các chủ xe LAM ở đây nên không biết giá và SĐT.
Theo em, các xe này rẻ lắm, không có cao giá đâu (chắc trên dưới 10 triệu/chiếc còn tốt thôi), các xe này được duy trì sử dụng vì là dụng cụ làm ăn, sinh sống của chủ xe. Do đó, mình có thể tìm mua xe theo hai cách:
+ Cách 1: gặp chủ xe đang có xe đang hoạt động đặt vấn đề mua, nếu được giá thì lấy. Nếu không thì mình đổi cho họ một chic xe mới có tính năng chuyên chở tương tự (xe tải ba bánh, xe tải nhẹ của Trung quốc đang được sử dụng phổ biến tại SG).
+ Cách 2: chắc cũng có nhiều xe đang nằm nhà: chủ bỏ nghề, xe hỏng ..., các xe này sẽ rẻ nè. Thông qua người dân ở đây, mình sẽ tìm được.