Hạng D
24/3/13
2.317
2.194
113
Xe này bán ít quá ko có nhiều bác chạy , nên ko thấy nhiều bài về nó. Hay là xe đủ hết ko độ đẽo thêm gì đc nên các bác ko vào bình loạn chào hàng ;).
Ở trên cũng đã có 2 thớt về PS rồi nhưng là PS trước 2017 khác nhiều với PSAN nên để tập trung vào PSAN em lập thớt này mời các bác đi PSAN vào chia sẻ giao lưu kết bạn ạh.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Nguyenvietnam
Hạng D
24/3/13
2.317
2.194
113
Không biết kỹ sư nào thiết kế cái tay nắm phía trong cửa nhỉ . Em nghĩ trao giải mắt lé, hâm và dột cho thằng này . Vừa xấu vừa quê vừa vướng nếu đc lấy búa đập mịa cho xong.
PSAN chia sẻ kinh nghiệm nâng cấp và sử dụng xe

Hạng D
23/8/08
3.135
1.829
113
45
Không biết kỹ sư nào thiết kế cái tay nắm phía trong cửa nhỉ . Em nghĩ trao giải mắt lé, hâm và dột cho thằng này . Vừa xấu vừa quê vừa vướng nếu đc lấy búa đập mịa cho xong.View attachment 1787461
Chuẩn. Mất đi chỗ tì tay trái.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Không biết kỹ sư nào thiết kế cái tay nắm phía trong cửa nhỉ . Em nghĩ trao giải mắt lé, hâm và dột cho thằng này . Vừa xấu vừa quê vừa vướng nếu đc lấy búa đập mịa cho xong.View attachment 1787461
Bác Billica là antifan, lập thớt chủ yếu để dìm hàng chứ không có mục đích xây dựng gì đâu.
PSAN là nâng cấp từ PS, các bác nên tiếp tục nuôi 2 thớt trên, vì nó đã ghi lại nhiều công sức của các bác trước.
Thân.

• Like
Reactions: baicon
Hạng D
24/3/13
2.317
2.194
113
Bác Billica là antifan, lập thớt chủ yếu để dìm hàng chứ không có mục đích xây dựng gì đâu.
PSAN là nâng cấp từ PS, các bác nên tiếp tục nuôi 2 thớt trên, vì nó đã ghi lại nhiều công sức của các bác trước.
Thân.
Bác cứ dậy ko ! Cái gì kém ta phải nói chứ đâu phải cứ Mit là đỉnh đâu bác . Em vừa đập thùng em nó mắc gì e anti. Em chạy thấy nó vướng víu khó chịu bực mình quá nên nói, mà bác có công nhận thiết kế cái tay nắm đó vô lý ko .
Biết bác là dân kỹ thuật tính hỏi bác về vấn đề cầu mà bác cứ vậy ko hà.

Hạng D
24/3/13
2.317
2.194
113
Thân.
Em ko có anti gì đâu bác . Các thớt trên e cũng đọc thường xuyên rất ok ạh .
Thấy bác vào cmt em hỏi bác tí . PS em chạy đường trường hay cài 4h để chạy , tuy nhiên một hôm em vẫn để 4H chạy trong phố loanh quanh quay đầu , cảm thấy xe có vẻ chĩa vào lề hơi khó điều khiển. Em cũng hiểu vì 2 bánh quay bằng nhau nên sẽ khó cua hơn, không biết nếu ps2016 chạy tốc độ cao đường quanh co nhiều như ql14 thì có nên đi 4h ko , và đi 4h thì có hại vỏ hại cầu ko .
Psan thì 2 cầu vẫn như ps2016 hay khác hơn, khi chạy 4h thì vào đường cua mỗi bánh được điều khiển 1 tốc đọ khác nhau ko và đi đường trường nên 4h ko. Thank bác.

Hạng D
17/6/04
1.534
1.265
113
Ha Noi - Sai Gon
Chắc họ thiết kế vậy để tay khó chạm vào chỗ lên kính :D. Tỳ tay thì phía dưới, nếu cầm vô lăng bằng tay phải thì tay trái có chỗ để bám cho yên tâm. Thực ra em nghĩ có tác dụng cho bên phụ là chính nhưng vì cho cả thị trường tay lái nghịch nên phải làm 02 bên cho cân đối :D

• Like
Reactions: Billca
Hạng D
24/3/13
2.317
2.194
113
Chắc họ thiết kế vậy để tay khó chạm vào chỗ lên kính :D. Tỳ tay thì phía dưới, nếu cầm vô lăng bằng tay phải thì tay trái có chỗ để bám cho yên tâm. Thực ra em nghĩ có tác dụng cho bên phụ là chính nhưng vì cho cả thị trường tay lái nghịch nên phải làm 02 bên cho cân đối :D
thật ra nó hơi thừa mà còn gây vướng nữa , trong khi cái hộp để kiếng thì ổng ko làm cũng là 1 điểm khó chịu , xung quanh người lái và ngồi trước có đc 2 cái lỗ để chai nước (có 1 lỗ phải vứt luôn gạt tàn mới đc 2) , ko có chỗ gác điện thoại xạc dự phòng, lỗ cắm xạc cũng ko có khá là bất tiện .