Thảo Luận PSAN đâu rồi

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
Người mua PSAN Đâu ai quan tâm doanh số bán chi bác? Họ thích họ mua thôi, chuyện bán bao nhiêu kệ hãng.

Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.501
113
sữa vinamilk bán đc doanh số nhiều nhất, nhưng có ai khen nó uống ngon hơn, xịn hơn abbott ko?

• Like
Reactions: Ares
Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Nhìn doanh số FT2017 mà thấy thương PSAN! người ta 1700 mình ảo tưởng sức mạnh đưa cái giá quá mạng không biết đc số lẻ của FT ko!
http://ndh.vn/infographic-top-10-o-to-ban-chay-nhat-thang-6-2017-20170707024035701p6c95.news
Leo lên con Fortuner 4x4 xăng 2.7V và con PSAN 2 cầu 3.0 lượn mấy vòng xem con nào ngon hơn.
Anh lái Fortuner rồi nói xem nó có cái gì ngon để mà bán tốt, nó bán tốt là do thị hiếu người mua xe ở VN vẫn còn thấp chứ chẳng phải Fortuner là 1 con xe tốt và đáng đồng tiển bỏ ra.
Và xe tốt không phải cứ là xe lành. Xe bền thì chưa biết ai hơn ai.

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Leo lên con Fortuner 4x4 xăng 2.7V và con PSAN 2 cầu 3.0 lượn mấy vòng xem con nào ngon hơn.
Anh lái Fortuner rồi nói xem nó có cái gì ngon để mà bán tốt, nó bán tốt là do thị hiếu người mua xe ở VN vẫn còn thấp chứ chẳng phải Fortuner là 1 con xe tốt và đáng đồng tiển bỏ ra.
Và xe tốt không phải cứ là xe lành. Xe bền thì chưa biết ai hơn ai.
Cậu đọc kỹ tui có câu nào nói FT hơn PSAN đâu.
Mình thì ko có trình độ nên ko hiểu tại sao nó bán tốt gấp 50 lần PS cậu giải thích hộ với.
Đồng ý với cậu là FT kém hơn , tệ hơn , chẳng có gì hay , lại hay lật ba la ba la . Vậy tại sao nó hơn 1700 và tại sao một chiếc xe tốt hơn nhiều là PSAN lại lèo tèo vài chiếc vậy, tui nghĩ mãi ko ra . Hãy giải thích một cách khoa học và cầu thị nhé :)

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Cậu đọc kỹ tui có câu nào nói FT hơn PSAN đâu.
Mình thì ko có trình độ nên ko hiểu tại sao nó bán tốt gấp 50 lần PS cậu giải thích hộ với.
Đồng ý với cậu là FT kém hơn , tệ hơn , chẳng có gì hay , lại hay lật ba la ba la . Vậy tại sao nó hơn 1700 và tại sao một chiếc xe tốt hơn nhiều là PSAN lại lèo tèo vài chiếc vậy, tui nghĩ mãi ko ra . Hãy giải thích một cách khoa học và cầu thị nhé :)
Nếu anh cũng thừa nhận Fortuner kém hơn, tệ hơn chẳng có gì hay lại hay lật mà thực tế doanh số nhiều ở VN thì chỉ có thể kết luận thị hiếu người mua ở tt VN thấp.
Một số điểm bổ sung nữa, nếu so về giá và trang bị, và price/performance thì Fortuner không hề rẻ hơn so với PSAN.
Giá PSAN cao hơn nên một số lượng người mua không với tới phải chuyển qua Fortuner và đành chấp nhận đánh đổi vì có cố cũng không nổi dù vẫn hiểu biết rằng Fortuner kém hơn PSAN về trang bị và an toàn.
PSAN có thể giảm giá để làm thị trường tăng doanh số nhưng có thể hãng không/chưa muốn làm ở VN vì tập trung cạnh tranh ở tt khác.
Chưa kể một số lượng người lựa chọn SUV gầm cao nhưng lại chuyên dùng đi đô thị trong khi nhu cầu sử dụng đi đường xấu, đường đồi núi thấp, hoàn toàn có thể lựa chọn phân khúc CUV hoặc mini van sẽ phù hợp hơn, và cũng thoải mái tiện nghị hơn mà giá cả không chênh lệch so với SUV.

Chỉnh sửa cuối: