Tập Lái
5/10/20
20
3
3
33
Như tiêu đề , nhà mình quận Tân Bình , mới mua được 5 tháng mới xây xong và đang nộp xin hoàn công . Vì nhà này đã mua bán qua 5 đời chủ ( mình đời 5 ) ko còn chỗ cập nhật nên quận bắt phải làm sổ mới ...
Sáng nay bên nhận làm hồ sơ cho mình báo mình khi nộp sổ gốc vào quận cần phải có đủ 5 tờ thông báo phí trước bạn của những chủ trước ... Hiz giờ tìm đâu ra ?? Sao khó khăn vậy mọi người ??

mình chỉ có tờ Thông báo của mình vì mình là người mới mua , và người vừa rồi mới bán ( là 2 đời ) ...

rồi đã vậy giờ nghe tin , thanh tra xuống khảo sát nhà để hoàn công phải đi cùng với phó chủ tịch phường ... Riết rồi sao khó dữ

• Haha
Reactions: Tran hà
Hạng C
13/11/15
944
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
Như tiêu đề , nhà mình quận Tân Bình , mới mua được 5 tháng mới xây xong và đang nộp xin hoàn công . Vì nhà này đã mua bán qua 5 đời chủ ( mình đời 5 ) ko còn chỗ cập nhật nên quận bắt phải làm sổ mới ...
Sáng nay bên nhận làm hồ sơ cho mình báo mình khi nộp sổ gốc vào quận cần phải có đủ 5 tờ thông báo phí trước bạn của những chủ trước ... Hiz giờ tìm đâu ra ?? Sao khó khăn vậy mọi người ??

mình chỉ có tờ Thông báo của mình vì mình là người mới mua , và người vừa rồi mới bán ( là 2 đời ) ...

rồi đã vậy giờ nghe tin , thanh tra xuống khảo sát nhà để hoàn công phải đi cùng với phó chủ tịch phường ... Riết rồi sao khó dữ
Bên nhận làm hồ sơ là bên nào bác?

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Quy định này thì từ xưa tới nay vẫn vậy mà bác.
Bác thử lên chi cục thuế quận Tân Bình, nhấp nháy với nhân viên ở đó để họ lục cho rồi cấp cho bác phó bản được mà, tất nhiên là nhấp nháy nghen, mức độ ra sao cũng khó nói à, vì lục lại 5 cái lận he he

Hạng D
23/2/09
1.379
8.158
128
Bên thầu đang làm nhà cho mình , chi phí cấp sổ mới nhanh 2 tháng rưỡi là 40tr á Bác

Đù! làm đúng quy định thôi mà có 40 chai?
tiền dễ kiếm dữ vậy?!

nhà anh ở Phường nào vậy?

vụ tờ thông báo TB thì lên Chi cục lục, trước tiên anh về xem lại hs có photo tờ TB cũ nào ko (đỡ mệt), nếu ko thì ghi lại ngày cập nhật để dò ngày Tb cách đó 10 ngày trở lên (cũng có khi nó ghi ngày TB vào luôn ko chừng). anh cầm bản sao, hay bản chinh giấy CN lên thuế nhờ lục, chính quy thì ít tiền nhưng đợi lâu, ko chính quy thì tốn thêm 500k, vào lục ngay khoảng 01 buổi là xong! (nếu bác quen là bác tự lục cho mình luôn đó)

Hạng B2
8/9/18
470
320
68
36
cho em hỏi ngu. tại phải phải cần đủ các tờ trước bạ do cơ quan thuế in ra vậy.