Tập Lái
7/1/14
4
6
3
Nhờ các bác vào đây cho ý kiến với. Mình là một cư dân ở quận 7 được 3 năm rồi, mình thấy môi trường sống khá tốt, tình giao thông, cảnh quan, cây xanh, trường học, siêu thị, giải trí cơ bản là được. Nhưng về vấn đề y tế thì thấy chưa ổn chút nào. Có những bệnh viện thì chi phí quá cao. Có những bệnh viện thì chất lượng quá lởm... Đa phần những gia đình thu nhập tầm trung theo mình đánh giá, khi con cái bị ốm đều phải chạy về Q1 hoặc các quận khác..... Rất cần sự đầu tư hợp lý.

Hạng D
13/1/11
1.095
26.308
113
Nhờ các bác vào đây cho ý kiến với. Mình là một cư dân ở quận 7 được 3 năm rồi, mình thấy môi trường sống khá tốt, tình giao thông, cảnh quan, cây xanh, trường học, siêu thị, giải trí cơ bản là được. Nhưng về vấn đề y tế thì thấy chưa ổn chút nào. Có những bệnh viện thì chi phí quá cao. Có những bệnh viện thì chất lượng quá lởm... Đa phần những gia đình thu nhập tầm trung theo mình đánh giá, khi con cái bị ốm đều phải chạy về Q1 hoặc các quận khác..... Rất cần sự đầu tư hợp lý.
Chết, vậy là chửi luôn quận 1, 2, 3, 4, 6, 8, 9, 11, 12 và .... rồi, vì cả Sài Gòn chỉ có Q5 và Q10 nhiều Bệnh viện thôi :)

• Like
Reactions: shoodT
Hạng B2
27/5/13
358
1.886
93
Q1 cũng có nhiều BV mà, quan trọng nhất là Từ Dũ và Nhi Đồng 2
Bình Thạnh cũng ok mà
GV cũng có 175

Hạng B2
8/11/11
113
2.490
93
Đúng khu phía Nam Q7 này quá thiếu bệnh viện, được có mỗi cái bệnh viện FV mà toàn dành cho nhà giàu. Khôn thấy đầu tư vào bệnh viện, tòa thấy nhà cao tầng mọc như nấm.

Hạng B2
13/3/17
109
80
28
Bác nói chính xác quá.
Không nhầm thì có bênh viện q7 ở cầu Đa Khoa , và FV à
FV thì giá chát, mà bệnh viên công thì nhìn cũ quá rồi
Cài này thì phải cần sự quan tâm của nhà nước bác ah.
Ở Khu Nhà bè, cạnh chỗ tòa nhà PV Gas với Phú Hoàn Anh sẽ có quy hoạch khu đất làm bênh viện bác nhé. Còn thời gian làm thì...em không biết :3dchongchong:

• Like
Reactions: Halla
Tập Lái
23/3/17
0
7
2
33
Có bệnh viện Tân Hưng to to ở đường Trần Xuân Soạn nữa đó. Thấy cũng ổn mà. Nói như bác thì các quận khác cũng thế, còn tệ hơn.

Hạng B2
2/7/09
242
189
43
41
Sài Gòn
Bác nói chính xác quá.
Không nhầm thì có bênh viện q7 ở cầu Đa Khoa , và FV à
FV thì giá chát, mà bệnh viên công thì nhìn cũ quá rồi
Cài này thì phải cần sự quan tâm của nhà nước bác ah.
Ở Khu Nhà bè, cạnh chỗ tòa nhà PV Gas với Phú Hoàn Anh sẽ có quy hoạch khu đất làm bênh viện bác nhé. Còn thời gian làm thì...em không biết :3dchongchong:
em thấy Bv q7 đang xây thêm mấy tầng kế bên Big C , chắc 1 năm nữa xong

• Like
Reactions: transonland
Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Có bệnh viện Tân Hưng to to ở đường Trần Xuân Soạn nữa đó. Thấy cũng ổn mà. Nói như bác thì các quận khác cũng thế, còn tệ hơn.
Thế đẳng cấp của q7 bắt đầu hơn q1 và q3 từ bao giờ thế nhể? Cái này mới quá mình chưa nghe nói bao giờ