OSS
Thành viên BQT
Super Moderators
28/11/09
1.239
2.868
113
Dù “bất thành văn”, độ xe từ lâu đã là một thú chơi của những người cá tính, với những dòng xe cũng đặc biệt, khác biệt, có một vị trí riêng biệt so với những dòng xe khác trên thị trường. Gọi là thú chơi, nhưng “độ xe” thực ra có thể xứng đáng coi là một môn nghệ thuật, một lĩnh vực cũng cần đầu tư thời gian, công sức, tiền bạc và đương nhiên không thể thiếu là đam mê.[pagebreak][/pagebreak]

Cùng khám phá thú đam mê “gây nghiện” này qua những chủ nhân của dòng xe tay côn thể thao Honda WINNER 150.

“Độ” trước hết là để thỏa mãn đam mê

Dân độ xe yêu xe, “cưng” xe, coi xe như “vợ hai”. Cũng say mê khám phá, cũng nghiêm túc tìm hiểu, cũng ngả nghiêng đắm chìm trong chất “men say” của một người được sống với đam mê đích thực cũng như một anh chàng tìm được tình yêu đích thực của đời mình. Mỗi lần “lên đời” cho xe một món đồ, họ thậm chí có thể quên ăn, quên uống, chỉ cần ở đó ngắm tác phẩm tâm huyết của mình là thấy no, thấy vui, thấy quên hết phiền muộn.

[QC] Độ xe – một thú đam mê “gây nghiện”

Nguyễn Tuấn Duy – một thành viên đam mê độ xe từ CLB WINNER 150 The Joker chia sẻ: “Mình chăm xe như chăm vợ, chỉ cần ngắm nhìn “cục cưng” cũng cảm thấy no. Và mỗi lần lên được một món đồ ưng ý là hôm ấy cảm thấy phấn khích cả ngày. Chỉ có những người đam mê xe mới hiểu được.” (Ảnh CLB The Joker)

“Mình mê độ xe từ khi còn bé, có thể nói đam mê này là “cha truyền con nối”. Gia đình mình có mở cửa hàng kinh doanh đồ chơi xe, nên mình được biết đến “chơi xe” và yêu thích nó từ khi còn khá nhỏ.” Chia sẻ của bạn Lê Phú Quốc – một anh chàng mê độ xe (CLB WINNER 150 The Joker).

Độ xe còn là để khẳng định cái “tôi” và tham gia cộng đồng

Ngày nay, xe ngoài là phương tiện di chuyển còn là một “phụ kiện” thời trang thể hiện phong cách của người lái, một công cụ “nhân diện” mà chủ nhân qua đó đưa ra tuyên ngôn cá tính của mình. Vì thế, những bạn trẻ lái Honda WINNER 150 thường kết nối với nhau thành một cộng đồng – nơi họ tìm và gặp được tiếng nói chung, tình yêu chung cho dòng xe tay côn thể thao này cũng như cho thú độ xe. Offline “chém gió” trao đổi về ý tưởng độ xe độc lạ, về địa chỉ “săn đồ chơi” uy tín, kinh nghiệm độ, khoe “xế yêu” được “lên đời” chất lừ…. – mỗi người một màu sắc không nhầm lẫn – mỗi mẫu xe độ là một “beat nhạc” không lặp lại tạo nên một sân chơi sôi động – nơi mọi người đều có cơ hội thể hiện cái tôi của bản thân mình.

Chiếc xe là niềm tự hào của mỗi chàng trai để “khoe” với đám bạn chiến hữu bất cứ khi nào. (Ảnh: Internet)

“Mỗi lần lên được một món đồ mới mình cảm thấy rất tự hào chỉ muốn “khoe” ngay với anh em cùng đam mê độ xe” – Chia sẻ của bạn Đỗ Tuấn Đôn về “chiến mã”

“Xế cưng” là bản sao của chủ nhân, việc bạn “lên đồ” cho xế yêu chính là bạn đang thể hiện cá tính của bản thân mình.

Không cần gặp chủ nhân, bạn cũng có thể đoán được đây là chiếc xe của những chàng trai cá tính, mạnh mẽ. (Ảnh Internet)

Tìm được những người anh em có chung đam mê, chia sẻ niềm đam mê với mình là điều mà bất cứ người thích chơi xe nào cũng mong muốn. (Anh CLB WINNER The Joker)

Từ ngày 08/02 – 22/03 tới đây, cuộc thi ảnh “Độ WINNER – So cá tính” (Độ kiểng – độ hình thức bên ngoài) chính là cơ hội để những ai đam mê xe độ được thể hiện cá tính của mình và gia nhập cộng đồng yêu WINNER 150. Mỗi tuần sẽ có 3 tác phẩm được bình chọn nhiều nhất: 1 giải nhất - 01 đồng hồ G-shock GA-100CG, 1 giải nhì - 01 tai nghe Beats EP, 1 giải 3 - 01 loa bluetooth Sony SRS-XB2. Giải nhất chung cuộc sẽ nhận được giải thưởng là một chuyến tham dự vòng đua MotorGP Japan tại Nhật Bản. 2 giải nhì chung cuộc mỗi giải là một máy ảnh Canon PowerShot G3 X, 3 giải ba - mỗi giải một máy ảnh Go Pro Hero 5 black, 10 giải khuyến khích – mỗi giải 01 voucher mua sản phẩm/ dịch vụ tại HEAD Honda trên toàn quốc trị giá 5.000.000 VNĐ. Bên cạnh đó, cuộc thi còn có 5 giải thưởng phụ và 5 giải may mắn. Kết thúc 6 tuần thi online, 20 mẫu xe độ chất nhất sẽ hội tụ về sự kiện cuối cùng trong chuỗi hoạt động của cuộc thi “Độ WINNER, so cá tính” vào ngày 08/04/2017.

Ngoài ra, anh em cộng đồng WINNER 150 còn có cơ hội tham gia chuỗi sự kiện đồng hành tại Hà Nội (19/02), Đà Nẵng (26/02), TP. Hồ Chí Minh (04/03) và Tiền Giang (05/03). Đây là cơ hội có “một không hai” để anh em WINNER 150 đam mê “chơi xe” có thể giao lưu, trao đổi với các chuyên gia độ xe và chia sẻ niềm đam mê của mình.

Còn đợi gì nữa, hãy xách “xế” đi tân trang và pose những bức ảnh thật chất của “xế cưng” để khoe với cộng đồng yêu xe và rinh về những phần quà hấp dẫn. Tham khảo thêm tại: https://honda.com.vn/tin-tuc/

• Like
Reactions: Mr Oz and xlive
Hạng D
15/11/13
3.848
4.669
113
Người ta đồn đại độ xe không những gây nghiện mà còn gây béo phì cho cá vàng nữa. Thay đổi kết cấu 700k.

• Like
Reactions: ReventonV12
Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Độ xe có tốn nhiều tiền ko các bác? Sao e ko thấy chủ thớt đề cập đến vấn đề tiền bạc nhỉ?

12/6/15
323
65
28
Cũng vừa mới đọc thông tin xong, quan trọng gì việc cá vàng đâu, mình thích thì mình độ thôi mà.