Hạng F
16/7/15
6.295
25.112
113
thớt này có ý nghĩa nè;
khả năng cao là không phải ai cũng đọc hết tất cả các qui định (em là không đọc hết rồi) và khi đó sẽ đậu như trường hợp này và ăn biên bản...

Hạng D
8/6/12
1.193
1.762
113
Thì em cũng đã dẫn chứng hiệu lực của biển P và ví dụ thực tế để bác bỏ lập luận của bác đấy thôi, với dẫn chứng đó bác dựa vào điểm C khoản 3 điều 18 là không đúng.

Anh em ta đang tranh luận để hiểu biết thêm về luật, chưa có gì căng thẳng cả nên đâu có gì xin lỗi đâu bác

:3dtanghoa:
Điều luật điểm c khỏan 3 điều 18 này quy định trên đường có biển P thì người tham gia gt phải đỗ xe ở khu vực biển P (nằm trong hiệu lực của biển P theo QC) --> đây là quy định xử phạt vi phạm quy tắc lưu thông chứ không phải quy định xử phạt vi phạm biển báo gt. Bác đưa hiệu lực của biển P thì có liên quan gì đến lỗi vi phạm này?

Hạng D
8/6/12
1.193
1.762
113
Có đầy bác ơi, mấy chỗ trạm dừng chân đó. Trong đô thị cũng thế thôi.
Em đã nói là đường mòn thì làm gì có, còn đường như bác nêu là đường nhựa rồi.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
TH này với trường hợp của bác đưa ra khác nhau nhiều vấn đề, tuy nhiên tóm lại với bác :
- Tại sao họ lại tạo ra biển P để làm gì khi mình vẫn có thể dừng, đỗ xe trên đường không có biển cấm dừng, đỗ xe?
- Luật GTĐB có quy định trên đường có biển P thì chỉ được đỗ xe nơi đó hay muốn đỗ ở đâu cũng được?

Nội dung này :"1 bên có biển nơi đỗ xe có thu phí ngày chẳn, 1 bên có biển nơi đỗ xe có thu phí ngày lẻ" khác với nội dung ở quote bác hỏi em.
Về thực tiễn em chưa biết và cũng không thấy nội dung trên biển nên không kết luận.
Về luật : em không bàn vấn đề xxx đúng hay sai, em chỉ nêu về quy định biển báo --> quy định về biển I.408 được sử dụng biển phụ --> người tham gia gt thực hiện theo biển I.408 có biển phụ đính kèm --> nếu biển phụ quy định đỗ xe theo ngày thì người tham gia gt đỗ xe theo ngày.
Hổi nãy có đi ngang qua, chộp được tấm hình.
Sorry bác TOAGT và các bác. Hôm trước đi ngang thấy xxx lụm bm, nhìn ko rõ biển cấm đỗ xe ngày lẻ vì bị lùm che, chỉ thấy biển P, nơi đỗ xe có thu phí ngày chẳn.
Như vây, chổ này sau biển P, nếu dừng ngày lẻ thì OK, đâu có vi phạm, nhưng, e vẫn thấy xxx ghé hỏi thăm mấy xe dừng.
QĐXP vụ này sẽ dựa vào đâu làm căn cứ?

Trở lại đường Đông Du, Cách mép đường 5m thì ko được phép dừng đỗ.
Từ 5m đến trước biển chữ P, xe có thể dừng, đỗ vì biển chữ P chỉ là biển thông báo, ko có biển hiệu lệnh hay biển cấm, sao xử phạt được.
Đặt trường hợp biển chữ P ờ xa, ko thấy thì phạt sao được?

Hạng F
4/1/08
8.297
111.303
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Hổi nãy có đi ngang qua, chộp được tấm hình.
Sorry bác TOAGT và các bác. Hôm trước đi ngang thấy xxx lụm bm, nhìn ko rõ biển cấm đỗ xe ngày lẻ vì bị lùm che, chỉ thấy biển P, nơi đỗ xe có thu phí ngày chẳn.
Như vây, chổ này sau biển P, nếu dừng ngày lẻ thì OK, đâu có vi phạm, nhưng, e vẫn thấy xxx ghé hỏi thăm mấy xe dừng.
View attachment 643100

Trở lại đường Đông Du, Cách mép đường 5m thì ko được phép dừng đỗ.
Từ 5m đến trước biển chữ P, xe có thể dừng, đỗ vì biển chữ P chỉ là biển thông báo, ko có biển hiệu lệnh hay biển cấm, sao xử phạt được.
Đặt trường hợp biển chữ P ờ xa, ko thấy thì phạt sao được?

Bác theo dõi thớt này từ trang mấy?

Hạng D
22/5/08
1.680
1.297
113
Có hình không bác 8? MÀ mình đang hỏi quốc lộ như ý trước của bác, trong đô thị thì biển P là bình thường.
Mấy chỗ đậu xe của các siêu thị đó. đường nào có siêu thị thì xe vào đó đậu hết à?

Hạng F
4/1/08
8.297
111.303
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Mấy chỗ đậu xe của các siêu thị đó. đường nào có siêu thị thì xe vào đó đậu hết à?
Sao anh còm tùm lum ta là không bảo vệ ý kiến của mình gì vậy. Anh nói quốc lộ có cắm biển P rồi giờ giả lả qua siêu thị.

Ừ thì siêu thị, anh thấy cái siêu thị nào có biển đó không?

• Like
Reactions: futureneodo