Hạng B2
28/7/14
265
2.635
93
47
Chào các anh,
Vừa rồi từ Bình Phước mình về Quảng Nam theo QL14, đường tốt ngoại trừ đèo Lò Xo quá xấu. Vài ngày nữa đi vào lại, mình định theo QL24 đến Pleiku rồi nhập vào QL14 để tránh đèo Lò Xo. Các anh cho hỏi QL24 tình trạng đường sá hiện tại có tốt không? Em cảm ơn!

QL24 tình trạng đường sá ra sao?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
11/9/13
202
147
43
Đèo lò so sedan có đi đc ko bác. Độ bao nhiêu km đg xấu. Sáng mai mình định đi ql14 về huế.

Hệ thống Đường bộ các Tỉnh Lâm Đồng, Tây Nguyên, Quảng Nam.... vẫn chưa thực sự đáp ứng được nhu cầu đi lại của Bà con trong các dịp cao điểm

Năm 2022, Tổng thu Ngân sách của các Tỉnh Lâm Đồng, Tây Nguyên, Quảng Nam... đã đạt mức cao kỷ lục 0,81 USD/ 1 người Dân/ 1 Ngày, đã đạt mức gần bằng 1/90 so với mức số Tổng chi Ngân sách Quốc gia Thụy Sĩ bình quân đầu người Dân Thụy Sĩ

nếu các Tỉnh Lâm Đồng, Tây Nguyên, Quảng Nam... học tập Tư Bản Thụy Sĩ về việc mức số chi Ngân sách bình quân đầu người Dân cho Hệ thống Giao thông Đường bộ như theo anh @TOPTEN, anh @rottie , anh @Lữ Bố , @Lã Bố , anh @dibo , anh @METRO , anh @Huboss , anh @vnhieu1978 , anh @thietbiloc , anh @thienkhoi81 , anh @chuongmed , anh @otosaigon, anh @Osin, anh @number_one_567 từng đề nghị,

thì các Tỉnh Lâm Đồng, Tây Nguyên, Quảng Nam... chỉ cần dành toàn bộ Tổng thu Ngân sách của các Tỉnh trong 335 năm tới chỉ để chi Đầu tư cho Hệ thống Giao thông của các Tỉnh này là đảm bảo học tập được như Tư Bản Thụy Sĩ

• Like
Reactions: phatbinhduong
Tập Lái
1/2/21
46
52
18
39
Chào các anh,
Vừa rồi từ Bình Phước mình về Quảng Nam theo QL14, đường tốt ngoại trừ đèo Lò Xo quá xấu. Vài ngày nữa đi vào lại, mình định theo QL24 đến Pleiku rồi nhập vào QL14 để tránh đèo Lò Xo. Các anh cho hỏi QL24 tình trạng đường sá hiện tại có tốt không? Em cảm ơn!

View attachment 2869488*Ảnh minh họa
Mình vừa về hôm 26 tết đây. Có vài đoạn hơi xấu. Nhưng cơ bản ổn. Từ Quảng Ngãi về thì gần tới Măng Đen là đường mới như nhung. Đường thoáng và đẹp hơn bên ql14c đèo lò xo. Bên đèo lò xo mình chưa đi nhưng đã xem review của mấy người đi hồi tháng 12.2022.

Hạng B2
28/7/14
265
2.635
93
47
Mình vừa về hôm 26 tết đây. Có vài đoạn hơi xấu. Nhưng cơ bản ổn. Từ Quảng Ngãi về thì gần tới Măng Đen là đường mới như nhung. Đường thoáng và đẹp hơn bên ql14c đèo lò xo. Bên đèo lò xo mình chưa đi nhưng đã xem review của mấy người đi hồi tháng 12.2022.
Cảm ơn anh! Bây giờ mình xuất hành.

Tập Lái
16/12/11
8
13
3
Tháng nào mình cũng đi cung đường đăk nông - quảng nam, lộ trình của mình là: đi cao tốc đà nẵng - quảng ngãi - ql 1A, về ngã ba diêu trì bình định, đi QL 19C về mdrak - daklak, rồi đi ql 26 về tp buôn ma thuột > QL 14, đi từ hoà vang đà nẵng về tới tp buôn ma thuột có 8 tiếng, đường đẹp, ít xe, ít trạm thu phí, ít csgt ^^