Hạng C
12/4/13
832
11.155
93
Hôm thứ 6 tuần rồi em có công việc ở q7, nhưng không may là xe em bị bể lốp mà trước đó em đã bị bể một cái ở đèo Bảo Lộc rồi. Còn 3 cái và bây giờ cũng là gần 22h rồi, em gọi lòng vòng mấy chỗ không chỗ nào chịu thay lốp cho em giờ đó. Cuối cùng em gọi cho bác Hồng Cường và không ngờ bác ấy xử lý cho em trong vòng 1 nốt nhạc. Cảm ơn bác Cường nhiều! Nếu không có bác chắc đêm đó em ngủ ngoài đường với vợ 2 của em rồi. Và cuối cùng là một điều bất ngờ khá lớn với em về lốp Kumho Việt Nam mà em mới vừa thay. Em không ngờ lốp lại êm đến vậy. Trước em chạy Mit nhưng khi thay bằng lốp xe Kumho thì độ ồn đã giảm đến không ngờ. Có thể là 70% so với trước, em viết bài này là tự ý của em, theo cảm nhận của em về lốp Kumho. Em không có ý PR gì cả, bác nào thử thay và cảm nhận những gì em nói nhé! Một lần nữa xin cảm ơn sự nhiệt tình của Bác Cường ạ! Chúc bác Cường mua mau bán đắt!

lốp kumho

Sau khi tổng hợp, Mod bổ sung một vài thông tin để các bác rõ hơn về lốp xe Kumho nhé.

Lốp xe Kumho có xuất xứ ở đâu?​

Lốp xe Kumho có xuất xứ từ Hàn Quốc. Công ty sản xuất lốp xe Kumho sở hữu ba cơ sở sản xuất tại Hàn Quốc: nhà máy Pyeongtaek, nhà máy Gokseong và nhà máy Gwangju, bao gồm cả trung tâm nghiên cứu và phát triển Kumho. Bên cạnh đó còn sở hữu ba nhà máy ở Trung Quốc: Nhà máy Thiên Tân, Nhà máy Gaoxin (Nam Kinh) và nhà máy Trường Xuân. Tại Việt Nam, Kumho cũng sở hữu một nhà máy ở Bình Dương và một nhà máy ở Hoa Kỳ (Macon, Georgia).

Lốp xe Kumho có xuất xứ ở đâu?

Ưu điểm của lốp Kumho​

Ưu điểm lớn nhất của lốp xe Kumho là thiết kế hạ nhiệt của lốp khi chạy ở tốc độ cao. Lốp xe Kumho sở hữu chỉ số đảo lốp giúp tăng tuổi thọ lốp hiệu quả, cũng như tăng độ bền khi chạy ở tốc độ cao. Thiết kế với khối gai cứng cùng chu vi bán rãnh lốp có hình dạng sóng được sắp xếp tối ưu làm tăng khả năng thoát nước của xe kể cả trên đường trơn. Mẫu gai có khả năng phanh tốt, tỉ lệ mòn lốp thấp. Lốp hỗ trợ khả năng bám đường khi vào cua, tăng cường độ êm ái. Lốp Kumho có thiết kế tương thích với các dòng xe ở Việt Nam thích hợp di chuyển trong điều kiện thời tiết và đường xá ở nước ta.

Ưu điểm của lốp Kumho

Nhược điểm của lốp Kumho​

Tuy có nhiều ưu điểm kể trên nhưng lốp xe Kumho vẫn có những nhược điểm chung như tiếng ồn phát ra khi di chuyển, tuy nhiên điều này cũng không gây ảnh hưởng gì mấy so với giá bán hợp lý và những ưu điểm nổi trội của lốp xe Kumho.

Giá bán lốp xe Kumho​

Các mẫu lốp xe Kumho trên thị trường hiện nay có giá bán dao động từ 850.000 đến 4.160.000 VNĐ tùy thuộc vào kích thước và nơi bán.

Last edited by a moderator:
Hạng C
9/2/09
500
22
18
Xe bác là xe gì vậy, đi lốp kumho của VN hay Korea vậy bác

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Hôm thứ 6 tuần rồi em có công việc ở q7, nhưng kg may là xe em bị bể lốp mà trước đó em đã bị bể một cái ở đèo Bảo Lộc rồi.Còn 3 cái và bây giờ cũng là gần 22h rồi, em gọi lòng vòng mấy chỗ kg chỗ nào chịu thay lốp cho em giờ đó.Cuối cùng em gọi cho bác Hồng Cường và kg ngờ bác ấy xử lý cho em trong vòng 1 nốt nhạc.Cảm ơn bác Cường nhiều ! nếu kg có bác chắc đêm đó em ngủ ngoài đường với vợ 2 của em rồi. Và cuối cùng là một điều bất ngờ khá lớn với em về lốp Kumho mà em mới vừa thay.Em kg ngờ lốp lại êm đến vậy .Trươc em chạy Mit nhưng khi thay bằng Kumho thì độ ồn đã giảm đến kg ngờ .Có thể là 70% so với trước, em viết bài này là tự ý của em, theo cảm nhận của em về lốp Kumho.Em kg có ý PR gì cả, bác nào thử thay và cảm nhận những gì em nói nhé! Một lần nữa xin cảm ơn sự nhiệt tình của Bác Cường a! chúc bác Cường mua mau bán đắt!
Bác HC xử lý cho bác như thế nào vậy?

Hạng D
28/10/12
1.510
1.433
113
phải tùy loại lốp nữa, không phải cứ Kumho hay Michelin là êm hết đâu. Như em Michelin loại Primacy 3 ST là êm vô đối.
Không biết bác chủ đổi lốp Kumho loại nào nhỉ? Thường thì lốp cũ bị mòn nên độ êm ái không còn như xưa, nên khi thay lốp mới vào thì thấy khác liền, vì vậy chưa thể khẳng định Kumho êm hơn Mit.