Hạng B2
23/7/12
181
8
18
cb27.com.vn
Tối qua, em chạy xe tại giao lộ Mạc Đỉnh Chi và Ng Thị Minh Khai, đèn chuyển xanh trên đường NTMK, em cho xe bon bon qua giao lộ hướng về Thị Nghè, bông nhiên đằng sau chiếc 16 chỗ ở hướng ngược chiều đang đậu chờ đèn, lòi đâu ra ông VW trắng (hoàn toàn bị khuất) lao ra lấn đường sang trái, rồi chạy tấp qua hẳn làn đường ngược chiều, tiến tới đối đầu rồi đánh lái rẽ trái về MĐC mà không hề có bất cứ 1 tín hiệu nào cả. Rất may em xử lý kịp, dừng hẳn xe dể nhường cho "hung thần" này.
Không biết ông này có phải là OSer không, nhưng hy vọng ông này biết được bài này của em, em cực kỳ bức xúc với cách lái vi phạm luật, bỏ qua các quy tắc, quy định khi lưu thông trên đường, thiếu tôn trọng cũng như đưa người khác vào tình huống cực kỳ nguy hiểm như thế. Nếu ông này muốn tự sát thì em khuyên nên chọn cách khác, chứ không phải cái kiểu là muốn người khác chết chung với mình nhé.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
21/8/07
156
11
18
TPHCM
Re: Quá bức xúc với cách lái của 1 xe Volksvagen màu trắng

Bác bớt nóng, lái xe không thể nào tránh gặp những trường hợp như thế, chưa xảy ra chuyện thì nên bỏ qua bác ạ.

Guest
22/6/12
397
4
16
47

Em sáng hôm kia còn gặp ông Fortune chạy ở Nguyễn Văn Chiêm nghênh ngang lấn nguyên con đường ko cho ai chạy, em thắng muốn lết bánh mà nó vẫn phi tới, sát em nó mới chịu né ra còn nhìn em gườm gườm. Suýt nữa em cầm theo viên gạch cho nó vỡ kiếng luôn. ( 2 đang chạy 2B). bực đến giờ. Hy vọng ko phải ông Oser nào đó.

Đời có nhiều thằng chạy ...quá láo, ko coi ai ra gì cả. Thôi, chuyện thằng nào chạy láo để cho đời xử lý nó sau bác ah. Mình bức xúc thì tự giải tỏa thui hà. hehehe

Hạng D
19/2/10
1.997
5.095
113

Làm ly trà sâm cho hạ hỏa đi bác,đi đứng kiểu đó bác bực thì mau lên mau lắm.

Hạng B2
25/5/11
104
20
18
www.facebook.com

các bố cứ chạy bố láo đi...làm quả chết người thì khi đấy ngồi ân hận cả đời...mà các bố chạy láo chạy ẩu chết không sao chứ người khác sống mà lãnh hậu quả của các bố mệt cả đời......sr sáng em mới bị 1 vụ vào đọc bài này càng thêm bực bội!

Hạng D
4/8/09
2.536
45
48

Chuyện bình thường bác ơi, em cũng mới gặp 1 cú hôm kia. Đang lái chở cả nhà 3 thế hệ đi trên Đỗ Xuân Hợp thì 1 bác Camry bạc lấn nguyên con ngược chiều đấu đầu em, em cũng hơi hoảng đá đèn bấm còi tá lả bác đó vẫn lao tới ầm ầm. Đành đánh lái hết cỡ vào lề né bác ấy, tí xíu quẹt vào mấy chiếc 2b đi bên trong. Làm bà con đi 2b sau đó lên gõ kiếng chửi em quá chừng.

Em lúc đó chỉ biết nghe chửi và chửi thầm trong bụng thôi, cùng thở phào là thoát nạn.

Hạng C
19/9/10
953
48
48
54

Xứ sở thiên đường mà, cái gọi là văn hoá ngày càng tuyệt chủng.

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp

Em đã từng chứng kiến mấy ông sồn sồn chạy Mẹc, Bỉm ... lạng lách khá kinh (gà gây tai nạn cũng có ) chắc do có tiền nên bất cần cứ chạy theo ý thích + trội hơn người khác, chả nhường nhịn ai.

Hạng D
4/8/09
2.536
45
48

thang455411 nói:
Em đã từng chứng kiến mấy ông sồn sồn chạy Mẹc, Bỉm ... lạng lách khá kinh (gà gây tai nạn cũng có ) chắc do có tiền nên bất cần cứ chạy theo ý thích + trội hơn người khác, chả nhường nhịn ai.
dạ em nghĩ nhiều trường hợp thì vấn đề nằm ở chỗ có tiền mua cái xe thì luôn tiện mua luôn cái bằng ạ.

Hạng D
29/5/12
1.201
27
48
11

Lái 4b chạy ngoài đường, 1 câu nhịn, chín câu lành bác ơi.
Ráng nhẫn cho qua hết