Hạng C
25/11/13
618
743
93
Tối nay đi về ngang bến xe Miền Đông thì thấy đã được lắp dãy phân cách.
Niềm mong ước của em đã trở thành hiện thực, với dãy phân cách này sẽ giải quyết được vấn đề giao thông lộn xộn do 2 bánh đi từ hẻm 10 qua hẻm 153 kế bên bên xe Miền Đông và ngược lại.

Tập Lái
20/6/06
36
59
18
Giải phân cách này để tránh 2 bánh băng ngang thôi bác! Chứ phân làn đoạn này thì 2 bánh vẫn đi 2 lane (trong cùng & giữa)
Lúc mới gắn, 2 bánh thấy lạ tới giải phân cách ùn ùn đổ vô lane trong, gây kẹt cục bộ! Hài thiệt! Người Việt mình mắc hội chứng đám đông nặng...
Em đang chạy lane giữa cứ thế mà chạy!

Hạng D
6/5/07
1.704
18.434
113
Giải phân cách này để tránh 2 bánh băng ngang thôi bác! Chứ phân làn đoạn này thì 2 bánh vẫn đi 2 lane (trong cùng & giữa)
Lúc mới gắn, 2 bánh thấy lạ tới giải phân cách ùn ùn đổ vô lane trong, gây kẹt cục bộ! Hài thiệt! Người Việt mình mắc hội chứng đám đông nặng...
Em đang chạy lane giữa cứ thế mà chạy!
Không phải tại người dân mà tại mấy con chó vàng làm dân chẳng biết đâu là đúng luật!

Hạng B2
18/8/13
325
301
63
Tối nay đi về ngang bến xe Miền Đông thì thấy đã được lắp dãy phân cách.
Niềm mong ước của em đã trở thành hiện thực, với dãy phân cách này sẽ giải quyết được vấn đề giao thông lộn xộn do 2 bánh đi từ hẻm 10 qua hẻm 153 kế bên bên xe Miền Đông và ngược lại.

Cũng sẽ gây ra kẹt chỗ khác, đó là cuối giải phân cách, xe hai bánh sẽ chạy đến chỗ hết giải phân cách và chạy ngược chiều. Bác để ý thử xem nha.

• Like
Reactions: Devil_Kts
Hạng D
11/6/14
2.410
12.172
113
Chỉ có ở thiên đường mới có kiểu dải phân cách này, người tàn tật đi xe lăn éo qua đường được