Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.537
113
Sài Gòn
Có đọc vài bài thì nhiều cụ cũng lão luyện vào hầm vẫn bị dính vụ Cos Pha và chưa đủ độ sáng. Với Mazda 3. Qua Hầm Thủ Thiêm để đèn tự chỉnh Auto hay phải chỉnh tay qua Cos vậy các bác :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
5/6/14
57
44
18
Qua hầm thì bật đèn lên mà đi . sao cứ phải hỏikhó thế bác chuột.

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.537
113
Sài Gòn
Qua hầm thì bật đèn lên mà đi . sao cứ phải hỏikhó thế bác chuột.
Có cái topic cãi nhau chí choé vụ đèn qua hầm. Khi nào lập topic hỏi. Đi otô buổi tối có mở đèn không thì mới khó bác ợ : )

Hạng B1
5/6/14
57
44
18
Có cái topic cãi nhau chí choé vụ đèn qua hầm. Khi nào lập topic hỏi. Đi otô buổi tối có mở đèn không thì mới khó bác ợ : )
Qua hầm là bật đèn ra ngoài thì tắt đi . chẳng công an sờ . thử không bật xem biết ngay. Tớ cứ bật vậy thôi. Mỗi người một ý kệ thôi vậy.

Tập Lái
10/7/14
33
18
8
Mazda 3s có chế độ bật đèn tự động khi trời tối. Nên ý bác chuột hỏi là qua hầm thì để hệ thống tự động bật hay là phải chỉnh tay sang chế độ cos. Cái này bác nào rành thì tư vấn giúp bác ấy. Em cũng hóng.

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.537
113
Sài Gòn
Mazda 3s có chế độ bật đèn tự động khi trời tối. Nên ý bác chuột hỏi là qua hầm thì để hệ thống tự động bật hay là phải chỉnh tay sang chế độ cos. Cái này bác nào rành thì tư vấn giúp bác ấy. Em cũng hóng.
Chính là nó : )

Theo những gì em biết thì vấn đề bác hỏi em xin có vài ý kiến nhỏ như sau. Cái vụ đèn Auto là tự động mở đèn khi trời tối hay đúng hơn là ánh sáng yếu. Còn việc là bật đèn Pha hay Cos thì do người lái lúc đó đang để đèn ở chế độ Pha hay Cos. Còn qua hầm thì chắc chắn thì phải mở đèn và là đèn Cos. Ko mở đèn hay mở đèn Pha là mệt mình với mấy ảnh liền...

• Like
Reactions: sonata_trungdong
Hạng D
2/8/14
3.205
6.736
113
Phước Kiển, Nhà Bè
e nghĩ khi chuẩn bị vào hầm Bác cứ bật lên cho nó chắc cú, chứ phụ thuộc auto lỡ nó hại điện là gặp luôn xxx. keke
Còn cái vụ cos pha thì kg có nhiều lăn tăn, vì chạy ban ngày đa số cái cần nó nằm vị trí cos.

Hạng B2
4/8/14
307
234
43
34
Bác có thể để chế độ Auto kết hợp để lẫy đèn ở chế độ đèn Cos như bình thường. Hoặc bác xoay lẫy đèn sang chế độ đèn mở hoàn toàn và để lẫy đèn vẫn ở chế độ Cos, ra khỏi hầm bác tắc đèn đi là xong. Vào hầm dĩ nhiên là đèn chiếu gần thôi ạ, mở đèn Pha là các anh XXX xin tiền nữa ạ.

Hạng B2
30/5/08
145
90
28
M6 cua em toan de auto. Co the setting cam bien anh sang ngoai troi manh/yeu thi den se tu bat. Em set medium ==> khoi lo xxx