Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
14/5/09
942
72
18
Tuần sau e đi Nha Trang, có bác nào giúp chỉ dùm e quán nào ăn ngon ạ. Cám ơn các bác

O.S.P.D
29/8/08
1.405
28
38
DAO HOA DAO
www.vnexpress.net
Re:Quán ăn Ngon ở Nha Trang

Trên đường đi thì Ngọc Sương ở Cam Ranh chắc bác biết rồi , Vào NT thì em vote cho quán Vườn Xoài ở đường Nguyễn Thị Minh Khai , rất nhiều món ngon , đặc biệt ấn tượng với gỏi cá Mai , Giò heo rút xương chiên nước mắm ... Quán rộng mênh mông ,có cả khu chơi cho childrens, vệ sinh cực kỳ sạch sẽ và yên tâm bác ạ ! Chúc bác có chuyến đi thú vị nhé !

Hạng D
11/5/09
1.048
2.947
143

Nếu bác đi xe hơi và đi đường sân bay thì ghé quán Cầu mới hoặc Biển rừng (ở 2 bên cầu) an hải sản rất ngon và rẻ, đặc biệc là có ốc vòi voi. Lân nào tui đi Nha trang cũng muốn ghé chỗ nay ăn. Vô thành phố: Hải sản thì có Biển Tiên trên đường Trần Phú: quan tương đối hải sản rất tươi và rẻ, đặc biệt là hải sản gì cũng có, view thì không đẹp lắm, muốn view đẹp và sang trong chút thì ghé Thuỳ Dương (vừa qua cầu Trần Phú) hoặc Biển Ngọc (hơi xa, giờ thì chắc ế khách rồi vì khí Thùy Dương mở ra nó chặn hết khách ra Biển Ngọc). Bún cá thì ngon nhất là Năm Beo ở Phan Bội Châu ngay chợ đầm. Nem ninh hòa thì ăn ở Đặng văn Quyên cũng gần chợ đầm - Hoàng văn thụ, hoặc là Ngọc Tiên ở Lê Thành Phương. Phở Bắc thì ngon nhất là ở Phở Bắc Hải ở đường Quang Trung. Ăn cơm bình thường ghé xung quanh chơ Đầm có cơm Việt Nam hoặc một vài quan cơm khác ăn cũng được. Ăn bò thì có Bò Lạc Cảnh ngon và rẻ. Cà phe thì nếu thích thì ghé Bốn Mùa (khách du lịch và sát biển) hoặc Sailing club (phong cách Tây) hoặc Tuổi Ngọc (sát Phở Bắc Hải đường Quang Trung, dân Nha trang thích ngồi đây nhất, style riêng). Còn thích vô Ngọc Sương thì ở Cam Ranh hoặc ngay tại đường Trân Phú ở Nha Trang cũng có. Vài dòng gíup bác . Chúc bác có chuyên đi nghỉ vui vẻ.

Đi Nha Trang mà khg ăn Bún cá NT, lấy bánh mì đặc ruột (do người NT làm) chấm nước lèo thì mất nửa sự thú vị của chuyến đi...bác nên đến quán Năm Beo gần chợ Đầm ăn là ngon nhứt, giá chỉ 15k/tô....em khóai đãi rau sống, ăn mát ruột gì đâu áh:D

Buổi sáng thì bác ăn bánh canh cá nằm trên đường Phan Chu Trinh (gần chợ Đầm và quán Năm Beo)...đường này là đường 1 chiều xe hơi, nằm ngay góc ngã ba (ngã ba từ PCTrinh rẽ phải thì sẻ thẳng vào cổng Chợ Đầm)

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/1/08
1.617
7
38
Phan Thiết

Em đến Nha Trang ghiền nhất là món bò nướng ở nhà hàng Lạc Cảnh.

VIP CARD MEMBER
20/4/07
1.716
185
63

Chưa ghé Lạc cảnh có thể nói chưa ghé Nha trang đó.

bxk
Hạng B1
20/12/08
66
0
6

Bác ghế quán số 1 Bạch Đằng đi . Quán tuy nhỏ, ngồi lề đường nhưng rất ngon vì chỉ tòan bán cá câu nên rất tươi và giá thì rất rẻ nhé. Quán này thì có thổ địa mới biết thôi, còn khách du lịch thì ít biết lắm. Mỗi lần đi Nha Trang em đều ghé đấy làm vài con cá nướng, GREAT! hehehe Có món Ếch nướng cũng tuyệt cú mèo bác ạ hehehe.

Hạng C
14/5/09
942
72
18

Cám ơn các Bác mách dùm. Cho e hỏi thêm quán bò lạc Cảnh ở đâu ạ ?

Hạng C
14/5/09
942
72
18

Cám ơn Bác Bờm

Status
Không mở trả lời sau này.