Chuyên Xe
15/3/19
381
450
63
33
Sáng 14-11, một vụ tai nạn nghiêm trọng giữa xe ô tô 16 chỗ với xe đầu kéo đã xảy ra trên địa bàn tỉnh Quảng Ngãi khiến 3 người tử vong và 10 người khác bị thương.

Khoảng 7giờ 20 phút ngày 24/11, tại đường tránh đông Quốc lộ 1A đoạn qua xã Đức Phong, huyện Mộ Đức, đã xảy ra vụ tai nạn giữa ô tô 16 chỗ ngồi biển 51B-03727 lưu thông hướng Nam-Bắc với xe đầu kéo biển số 51D-1514 kéo theo container biển số 51R-09810 đang di chuyển hướng ngược lại.

Quảng Ngãi: Xe khách lấn làn đường ngược chiều gây tai nạn khiến 13 người thương vong

Vụ tai nạn đã làm cho xe container lao xuống ruộng. Xe 16 chỗ biến dạng, một số hành khách trên xe 16 chỗ ngồi bị văng ra ngoài (khiến 2 người tử vong tại chỗ, trong đó có tài xế và 1 sư thầy). Sau khi đưa vào cấp cứu, có thêm 1 nạn nhân tử vong (chưa rõ họ tên). Hiện tại đã có 3 người chết sau vụ tai nạn.

Trong số 10 nạn nhân còn lại đang được cấp cứu tích cực tại Bệnh viện đa khoa Quảng Ngãi, có 7 nạn nhân bị đa chấn thương nặng.

Được biết, xe ô tô 16 chỗ chở 13 hành khách là các sư thầy thuộc Hội Phật giáo tỉnh Bình Định. Xe xuất phát từ Quy Nhơn để đến tham dự lễ cúng tại một ngôi chùa thuộc huyện Sơn Tịnh (tỉnh Quảng Ngãi). Khi đến đoạn đường trên thì xảy ra tai nạn.

Quảng Ngãi: Xe khách lấn làn đường ngược chiều gây tai nạn khiến 13 người thương vong

Liên quan đến vụ tai nạn, chiều cùng ngày, trả lời VTC News, Đại tá Võ Văn Đãi, Trưởng Công an huyện Mộ Đức cho biết, sau khi khám nghiệm hiện trường, cơ quan chức năng xác định nguyên nhân ban đầu dẫn đến vụ tai nạn giao thông khiến 13 người thương vong là do tài xế xe khách chạy lấn đường.

"Khi phát hiện tài xế xe khách vượt ẩu, tài xế container chủ động đánh lái thì cả hai xe đâm mạnh vào nhau và chệch sang bên vệ đường. Thời điểm tai nạn xảy ra, xe khách chạy hướng Nam - Bắc, còn container kéo theo rơ moóc chạy chiều ngược lại", Đại tá Đãi cho hay.

Sau vụ tai nạn, Ban An toàn giao thông tỉnh Quảng Ngãi đã đến Bệnh viện Đa khoa tỉnh Quảng Ngãi để thăm, động viên, hỗ trợ thân nhân 3 nạn nhân tử vong 5 triệu đồng/người tử vong; 2 triệu đồng/người bị thương.
Theo báo pháp luật xã hội

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: anhtuanpro
Hạng D
13/11/15
1.648
3.699
113
Thật không may khi các sư thầy đang ngồi trên quan tài bay

Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Quan tài bay em chỉ đi 1 lần trong đời từ SG ra KS Imperial bằng xe Limousin ngồi trên xe phía sau tài xế mà thót cả tim em theo phản xạ của người cầm lái đạp thắng tưởng tượng, khi về em đi tàu cao tốc cho lành.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: realman_80
Hạng D
21/5/13
1.062
4.140
143
mấy thèn lái quan tài bay...thì chỉ là sớm hay muộn thôi. Lên xe đó là xác định giao cho bọn nó.

• Like
Reactions: realman_80
Hạng D
21/12/17
1.764
2.719
113
40
Quan tài bay em chỉ đi 1 lần trong đời từ SG ra KS Imperial bằng xe Limousin ngồi trên xe phía sau tài xế mà thót cả tim em theo phản xạ của người cầm lái đạp thắng tưởng tượng, khi về em đi tàu cao tốc cho lành.
  • Em y chang như bác luôn, lần đó đi Vũng Tàu, cứ suy nghĩ là thuê xe đi, có người lái cho mình được khỏe để ra Vũng Tàu tắm biển cho đã. Xui xẻo gặp phải ông tài xế ổng lái y như đang chơi game đua xe, góp ý thì ổng nổi cáu, em sợ quá im luôn chịu trận. Ngồi sau lưng ổng, tới khi xuống xe chân phải em mỏi nhừ do đạp thắng tưởng tượng. Đi ra tới nơi rồi lại lo lắng cho lượt về. Đầu óc không thoải mái. Làm mất hết chuyến đi du lịch vui vẻ của em. Tới khi về được đến nhà mới thở phào nhẹ nhõm.
  • Từ đó trở về sau cho dù có đi xa cỡ nào em cũng lôi xe nhà ra, tự cầm lái mà đi. Không bao giờ dám mạo hiểm lần nữa.

• Like
Reactions: ttqui2005
Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
  • Em y chang như bác luôn, lần đó đi Vũng Tàu, cứ suy nghĩ là thuê xe đi, có người lái cho mình được khỏe để ra Vũng Tàu tắm biển cho đã. Xui xẻo gặp phải ông tài xế ổng lái y như đang chơi game đua xe, góp ý thì ổng nổi cáu, em sợ quá im luôn chịu trận. Ngồi sau lưng ổng, tới khi xuống xe chân phải em mỏi nhừ do đạp thắng tưởng tượng. Đi ra tới nơi rồi lại lo lắng cho lượt về. Đầu óc không thoải mái. Làm mất hết chuyến đi du lịch vui vẻ của em. Tới khi về được đến nhà mới thở phào nhẹ nhõm.
  • Từ đó trở về sau cho dù có đi xa cỡ nào em cũng lôi xe nhà ra, tự cầm lái mà đi. Không bao giờ dám mạo hiểm lần nữa.
Hôm qua GĐ người bạn rũ em đi Đà Lạt 5 ngày em OK và đề nghị em lái xe chở GĐ bạn em đi. Bạn em nói về bàn lại với vợ, khoảng 19g bạn gọi lại nói vợ bạn chỉ thích đi xe giường nằm không thích đi xe 4 chổ và đề nghị GĐ em cũng đi xe giường nằm luôn, em nghe xong thì lùng bùng cái lỗ tai mồm thì ngọng nói không ra lời? Sau một lúc em trả lời để về bàn với vợ, nói thật với Bác mình có xe tự nhiên đi xe giường nằm nó sẽ có nhiều hệ luỵ xảy ra chưa kể đi đứng khó khăn và những nguy cơ về an toàn GT chờ đợi. Hôm nay nếu em gặp bạn thì sẽ nêu lý do này nọ để không đi ĐL với GĐ bạn nữa. Còn chuyện cùng GĐ đi oto ra ĐL sẽ tính sau.

Hạng D
21/12/17
1.764
2.719
113
40
Hôm qua GĐ người bạn rũ em đi Đà Lạt 5 ngày em OK và đề nghị em lái xe chở GĐ bạn em đi. Bạn em nói về bàn lại với vợ, khoảng 19g bạn gọi lại nói vợ bạn chỉ thích đi xe giường nằm không thích đi xe 4 chổ và đề nghị GĐ em cũng đi xe giường nằm luôn, em nghe xong thì lùng bùng cái lỗ tai mồm thì ngọng nói không ra lời? Sau một lúc em trả lời để về bàn với vợ, nói thật với Bác mình có xe tự nhiên đi xe giường nằm nó sẽ có nhiều hệ luỵ xảy ra chưa kể đi đứng khó khăn và những nguy cơ về an toàn GT chờ đợi. Hôm nay nếu em gặp bạn thì sẽ nêu lý do này nọ để không đi ĐL với GĐ bạn nữa. Còn chuyện cùng GĐ đi oto ra ĐL sẽ tính sau.
  • Nói thật với bác chứ nhiều người hay có quan niệm đi chỗ nào đường sá khó khăn, xa xôi, nguy hiểm thì thuê xe đi cho khỏe chứ không chịu tự cầm lái. Em thấy nó sai sai thế nào. Công nhận mấy ông tài xế xe khách, dịch vụ có thể họ có kỹ năng lái xe hơn bọn mình được chút ít, chỉ chút ít thôi (do lái nhiều), nhưng về sự cẩn thận và sức khỏe thì bọn mình ăn đứt. Không thể tin tưởng giao tính mạng của mình và người thân cho mấy anh tài xế xe dịch vụ được, vì đây là những người chuyên làm việc trong môi trường căng thẳng một cách liên tục và nhất là luôn mất ngủ triền miên.
  • Hôm trước nghe ông bạn là giáo viên trong 1 trường học kể lại, trường tổ chức đi du lịch ở Đà Lạt, thuê xe 50 chỗ. Khi xe vừa tới cổng trường học để rước đoàn thì anh tài xế nhất định không chịu đi ngay, mà yêu cầu phải cho ảnh ngủ 15 phút, vì "mới đi Cà Mau về, rất mệt, và cả đêm qua chạy suốt không ngủ được giấc nào ra trò". Em nghe ông bạn kể lại xong, em thấy muốn chóng mặt luôn, em kêu ổng sao cả đoàn đi về an toàn thế này mà không chịu mổ trâu ăn mừng?