Tập Lái
13/6/15
28
21
3
Nay ngồi trà đá e hóng hớt được mấy bác khen dùng quạt đối lưu trong phòng điều hòa thích lắm, nào là tuần hoàn lưu thông không khí, ổn định nhiệt độ phòng...e có sợt thử bác gu gồ thì thấy có quạt đối lưu không khí của iris ohyama mà thấy nó bé thế thì không biết quạt đối lưu không khí làm tăng hiệu quả máy lạnh theo cơ chế nào? Nhà bác nào xài mấy cái quạt đối lưu không khí kiểu này cho phòng điều hòa rồi khai sáng giúp e cái nhỉ?

Tập Lái
11/5/18
13
4
3
máy lạnh thì nó tỏa ra hơi mát theo hướng thẳng, nhiều khi trong phòng chỗ nóng chỗ lạnh.
nếu dùng kết hợp quạt đối lưu thì luồng gió của nó sẽ luân chuyển luồng không khí liên tục trong phòng, giúp hơi mát của điều hòa lan tỏa đều khắp phòng bác ạ

• Like
Reactions: RedBull113
Tập Lái
2/11/15
3
6
3
36
ginger-world.com
nhà có trẻ nhỏ mà dùng quạt iris ohyama này thì điều hòa chỉ cần bật 27-28 độ thôi vẫn thấy hơi gió mát thoảng khắp phòng, cũng bớt mùi hơn nhiều
lớp mầm non trường mình bật điều hòa nhưng phòng nào cũng phải bật 1 cái quạt đối lưu không khí này mới thoáng

Tập Lái
13/6/15
28
21
3
máy lạnh thì nó tỏa ra hơi mát theo hướng thẳng, nhiều khi trong phòng chỗ nóng chỗ lạnh.
nếu dùng kết hợp quạt đối lưu thì luồng gió của nó sẽ luân chuyển luồng không khí liên tục trong phòng, giúp hơi mát của điều hòa lan tỏa đều khắp phòng bác ạ
à, em hiểu rồi.
như này nhiệt độ trong phòng sẽ ổn định đều, chỗ nào cũng mát hết chứ k hẳn là chỉ ngồi thẳng chỗ điều hòa tỏa ra mới mát.
thanks bác

Tập Lái
13/6/15
28
21
3
nhà có trẻ nhỏ mà dùng quạt iris ohyama này thì điều hòa chỉ cần bật 27-28 độ thôi vẫn thấy hơi gió mát thoảng khắp phòng, cũng bớt mùi hơn nhiều
lớp mầm non trường mình bật điều hòa nhưng phòng nào cũng phải bật 1 cái quạt đối lưu không khí này mới thoáng
nhà em thường để điều hòa 25 độ C.
chỗ điều hòa thổi gió thì hơi lạnh, còn 2 bên dìa thì lại thấy oi.
nói như bác thì bật 28 độ cả phòng vẫn thoáng mát thì có thể tiết kiệm đc khối tiền điện

Hạng B1
11/6/15
61
15
8
42
quạt này chạy có êm k các bác? nhà em có cái quạt phun sương nó chạy cứ ù ù nhức hết cả đầu, mà thay dầu mấy lần rồi chạy vẫn nóng máy

Hạng B1
11/6/15
61
15
8
42
quạt đối lưu này có dễ dùng k bác? phòng có trẻ nhỏ liệu có an toàn k?

Tập Lái
2/6/15
13
8
3
nó có thiết kế luồng gió lốc xoáy, thổi được luồng gió xa và đảo gió khắp phòng nên cảm giác ngồi trong phòng máy lạnh thì chỗ nào cũng có hơi gió mát thôi chứ chả có cơ chế vận hành gì phức tạp đâu bác

• Like
Tập Lái
2/11/15
3
6
3
36
ginger-world.com
quạt đối lưu này có dễ dùng k bác? phòng có trẻ nhỏ liệu có an toàn k?
Dùng đơn giản như quạt bình thường thôi. Nó có loại có điều khiển từ xa hoặc chỉ điều khiển cơ bác ạ. Riêng quạt đối lưu iris ohyama này thì nó thiết kế rất an toàn vì chân đế vững chắc, tất cả các điểm đều được bo tròn, khe quạt cũng rất nhỏ, trẻ con k thể thò tay vào bên trong cánh quạt đc

Tập Lái
30/4/16
18
6
3
Quạt đối lưu không khí thổi luồng gió lốc xoáy đi xa với thiết kế eye type nên giúp tản gió mát của máy lạnh hoặc hơi ấm của máy sưởi đều khắp phòng, ổn định nhiệt độ cơ thể, tiết kiệm điện lại chạy rất êm nên ko gây tiếng ồn nhé bác

• Like