Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Quạt gió điều hòa Kia Morrning

Hạng C
16/2/11
993
700
93
Gần đây, xe chạy khoảng vài tiếng liên tục thì có hiện tượng gió thổi từ quạt gió điều hòa rất yếu, mở quạt gió mức to nhất nhưng cũng chỉ nghe thấy tiếng kêu quạt gió chứ không thấy gió, nhiệt độ trong xe có nóng hơn. Tắt điều hòa đi một lúc mở lại thì lại bình thường, các bác cho em hỏi nguyên nhân và cách khắc phục, có cần mang vào hãng không?

Hạng C
16/2/11
993
700
93
nếu nhà gàn gara thì chạy tới cho ngta xem giúp bạn ơi. còn k thì đem vào hãng nhưng lại tốn tiền nhiều hơn
vâng, em muốn tham khảo trước xem bác nào có kinh nghiệm, để biết bệnh gì, còn sửa thì ra gara hoặc hãng cho an tâm, nhưng muốn tham khảo trước khỏi bị lùa gà.

Hạng B2
13/7/16
224
148
43
Biên Hòa Đồng Nai
k p chỗ gara nào cug "thuốc" khách đâu bạn ơi. k tin tưởng ở ngoài thì bạn đem vô hãng. vô hãng thì k có chuyện sửa bạn à đến 98% là như vậy. Chỉ thay cái mới thôi ah. Bạn cú đem vô hãng đi, nếu k có j nghiêm trọng thì k có bao nhiêu tiền đâu. vậy cho nó yên tâm.

• Like
Reactions: tieuhaithuong
Hạng D
19/10/09
4.725
14.259
113
Tel : 0949999684 .
Xe bị đóng băng rồi.Có khả năng hư cảm biến nhiệt độ quản lý nhiệt hệ thống lạnh hoặc giải nhiệt không kịp .Bác tháo cái lọc carbin trong cốp phụ ra bỏ ngoài đi thử 1 ngày đi .Em dự bác đã quên em nó và hiện nó cực kỳ dơ,cái này không tốn tiền và em đã kinh qua rồi nên dút da cái nghiệm

Hạng D
10/1/14
2.964
4.643
113
Sài Gòn
Xe bị đóng băng rồi.Có khả năng hư cảm biến nhiệt độ quản lý nhiệt hệ thống lạnh hoặc giải nhiệt không kịp .Bác tháo cái lọc carbin trong cốp phụ ra bỏ ngoài đi thử 1 ngày đi .Em dự bác đã quên em nó và hiện nó cực kỳ dơ,cái này không tốn tiền và em đã kinh qua rồi nên dút da cái nghiệm

Ông chủ gara có khác, hihihi.

• Like
Reactions: PHONG NGUYEN
Hạng C
16/2/11
993
700
93
Đúng là trước khi lên OS hỏi em đã tháo vệ sinh cả quạt gió và lưới lọc rồi, khá bẩn. Vậy đúng như bác nói thì nó hỏng cái gì ko ah?

Hạng D
19/10/09
4.725
14.259
113
Tel : 0949999684 .
Đúng là trước khi lên OS hỏi em đã tháo vệ sinh cả quạt gió và lưới lọc rồi, khá bẩn. Vậy đúng như bác nói thì nó hỏng cái gì ko ah?

Khả năng cảm biến nhiệt độ dàn lạnh hoạt động sai tính năng hoặc đặt sai vị trí là cao nhất. Ktra lại hết hệ thống khiển đóng mở lạnh