Hạng B2
1/12/04
187
0
0
Mặt Trăng
Các bác cho giải pháp giùm với, xe em ít khi chạy vậy mà bây giờ bật quạt gió có tiếng kêu rè rè như quạt bị khô dầu hay rơ bạc gì đó ( log quạt gió nằm ở dưới cốp bên ghế phụ nên ngồi trong xe nghe tiếng rè rè đó rất khó chịu). Liệu có thể tra dầu mỡ hay phải thay mới? những bệnh kiểu này có vẻ VMC không thích sửa? nếu không vào VMC thì có thể sửa ở đâu?

Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên
RE: Quạt gió điều hòa trong xe khi bật có tiếng rè rè?

Nó có mấy cái vít thôi bác cứ lôi nó ra là biết tại sao ngay ấy mà :D theo em nghĩ có thể do chiếc lá hay gì đó lọt vào đó, có khi chuột tấn công cũng nên[:-]

Hạng B2
8/9/05
114
0
0

e
bác ở đâu cho em số fone di
em đến làm cho bác
ah quên xe bác la xe gi nhỉ
bác mail lai cho em nhé
có gi thì em se fone cho bác

Hạng B2
1/12/04
187
0
0
Mặt Trăng

Xe mazda 6 bác Sonata à, bác co thể nói qua là sẽ xử lý thế nào không ạ. Cám ơn bác trước.

Hạng B2
8/9/05
114
0
0

khó nói lắm bác ơi
bác cứ cho số fone đi
nếu bác ở HÀ NỘI thì em sẽ đến giúp
em ko lấy tiền đâu chưa gì bác đã sợ rồi
em chỉ xin cốc nước lọc thôi;)

Hạng B2
1/12/04
187
0
0
Mặt Trăng

Xin lỗi bác sonata, không phải em hỏi thế vì sợ mà chỉ để biết xem bênh tình nó có trầm trọng không mà thôi, vì có vài người bạn nói là nên đem vào xưởng nhờ thợ xem hộ toàn bộ hệ thống điều hòa luôn.
Số Dt của em là 04 9436582, trong giờ hành chính em để xe ở CQ. Em hay ngồi cafe Pho, neu bác rỗi xin mời bác vài ly.

Hạng D
9/1/06
2.596
11.525
113
HCM

bác sonata chưa gì mà là 1 tràng liên thanh như khủng bố vậy thì bác m6ps sợ là phải rồi:D. Nếu xe bác m6ps đi khỏang 2 năm rồi thì cũng nên vào hãng xem lại có khô dầu mỡ hay lỏng ốc gì không , đồng thời làm vệ sinh hệ thống lạnh cho sạch luôn.

Hạng B2
8/9/05
114
0
0

bác ui
bác cho em số fone mà bác không cho em biết tên
thì em biết gọi la ji bây giờ
bác làm em khó nghĩ quá

Hạng B2
1/12/04
187
0
0
Mặt Trăng

Bác có thể gọi em là Hiếu hoặc m6ps đều được cả. Nếu có thể thi bác cho em số DT em gọi cho bác, gọi từ cơ quan không mất tiền mà. Đến hôm nay thì tiếng rè rè đã rất rõ rồi, em sợ nó còn sắp hỏng luôn ấy chứ.
Thanks các bác

Hạng B2
8/9/05
114
0
0

okie em sẽ gọi cho bác ngay
bác đừng lo em sẽ đến khám xe cho bác