Hạng B1
23/6/14
78
39
18
45
Dear các Bác!
Tối hôm qua ngắm nghía khoan máy của xe em thì em thấy có hai cái quản tản nhiệt ở đầu xe, khi khởi động xe và bật máy lạnh lên thì một cái chạy khí thế luôn còn một em thì đứng im ru! Các Bác cho em hỏi vậy có phải là hai cái quạt này phải chạy cùng lúc với nhau ko ah hay là cái đứng im bị tèo rồi.
Em xin báo cáo thêm là ko rõ bị như vậy khi nào nhưng có đi xa thì kim của đồng hồ báo nhiệt độ vẫn nằm ở chính giữa, hầu như ko thay đổi lên xuống nhiều. Đó cũng là lý do mà đến hôm nay em mới phát hiện vấn đề này.

Cám ơn các Bác nhiều.

Hạng B2
19/4/14
225
317
63
trời, bình thường thôi bác ơi, mới bật chìa khóa đến AC thì cái quạt bên phải đã quay rồi, còn cái quạt kia khi nào nổ máy bật máy lạnh thì nó mới chạy, không bật máy lạnh thì nó đứng im luôn, bác thử cái biết liền, còn nếu bật máy lạnh rồi mà cái kia vẩn không quay thì nó đã hư rồi, kim nhiệt không lên vì cái nào cũng là chức năng giải nhiệt hết, có 2 cái thì tốt, còn 1 cái thì làm việc mệt hơn thôi

Hạng C
30/3/13
540
136
28
Dear các Bác!
Tối hôm qua ngắm nghía khoan máy của xe em thì em thấy có hai cái quản tản nhiệt ở đầu xe, khi khởi động xe và bật máy lạnh lên thì một cái chạy khí thế luôn còn một em thì đứng im ru! Các Bác cho em hỏi vậy có phải là hai cái quạt này phải chạy cùng lúc với nhau ko ah hay là cái đứng im bị tèo rồi.
Em xin báo cáo thêm là ko rõ bị như vậy khi nào nhưng có đi xa thì kim của đồng hồ báo nhiệt độ vẫn nằm ở chính giữa, hầu như ko thay đổi lên xuống nhiều. Đó cũng là lý do mà đến hôm nay em mới phát hiện vấn đề này.

Cám ơn các Bác nhiều.
cụ cần phụ tùng gì thì ủng hộ em nha cụ
Phụ tùng ford giờ ở ngoài cũng nhiều các bác ạ! đa dạng các mặt hàng và giá cả lại cạnh tranh nữa! nếu các bác đang cần tìm một nguồn hàng uy tín và đảm bảo thì em xin hứa phụ tùng ô tô nhật khánh là 1 địa chỉ rất đáng quan tâm. bên em ngoài chuyên PHỤ TÙNG FORD ngoài phụ tùng mới chính hãng bên em còn nhập rất nhiều sản phẩm tháo xe chất lượng đảm bảo giá cả cạnh tranh. kính mong được các cụ trên os ủng hộ ạ 0977488671

Hạng B2
2/5/07
445
102
43
52
Saigon
Nếu khởi động xe buổi sáng thì chỉ có quạt dàn lạnh chạy thôi, quạt dàn nóng chỉ chạy khi máy đã nóng. Laser được cái dàn nóng to, giải nhiệt tốt nên nổ máy garanty thật lâu thì quạt dàn nóng mới chạy.

• Like
Reactions: Drago_sea
Hạng B1
23/6/14
78
39
18
45
Gửi các Bác,

Tuần rồi có dịp đi xa nên em đi hết cao tốc Trung Lương và tới Mỏ cày - Bến Tr luôn ( chắc máy đủ nóng rồi). Em mở nắp capo lên vẫn thấy có một quạt quay thôi, cái đứng im thì nó vẫn ko nhúc nhích. Kim nhiệt thì vận chỉ mức medium. Chắc là em nó tèo thật rồi, thôi để hôm nào em đi kiểm tra lại cho chắc và report lại cho các Bác.

Hạng C
30/3/13
540
136
28
Gửi các Bác,

Tuần rồi có dịp đi xa nên em đi hết cao tốc Trung Lương và tới Mỏ cày - Bến Tr luôn ( chắc máy đủ nóng rồi). Em mở nắp capo lên vẫn thấy có một quạt quay thôi, cái đứng im thì nó vẫn ko nhúc nhích. Kim nhiệt thì vận chỉ mức medium. Chắc là em nó tèo thật rồi, thôi để hôm nào em đi kiểm tra lại cho chắc và report lại cho các Bác.
cụ cần phụ tùng thay thế ủng hộ em với nha cụ! chúc vợ 2 của cụ sớm tìm được nguyên nhân
Phụ tùng FORD - MAZDA giờ ở ngoài cũng nhiều các bác ạ! đa dạng các mặt hàng và giá cả lại cạnh tranh nữa! nếu các bác đang cần tìm một nguồn hàng uy tín và đảm bảo thì em xin hứa phụ tùng ô tô nhật khánh là 1 địa chỉ rất đáng quan tâm. bên em ngoài chuyên PHỤ TÙNG FORD- MAZDA ngoài phụ tùng mới chính hãng bên em còn nhập rất nhiều sản phẩm tháo xe chất lượng đảm bảo giá cả cạnh tranh. kính mong được các cụ trên os ủng hộ ạ 0977488671

Hạng B1
23/6/14
78
39
18
45
Vâng

Cám ơn Bác, để em kiểm tra xong rồi sẽ alo cho Bác! Bác An ở Hà Nội thì phải??