Hạng C
25/7/11
840
50.241
93
Cho em hỏi ở Sài Gòn có bác nào bán mấy cái đầu Android TQ head unit ví dụ như em này ko?

https://www.youtube.com/watch?v=jbnfk98uhJM

Em coi spec thì điểm và cấu hình cũng ổn nên tính làm chuột bạch thử. Mấy cái Android Pioneer thì giá cao quá mà rất khó quậy quọ software. Chưa kể mấy em TQ thì dễ root và sửa này sửa nọ hơn vì gần như chung OEM. Em coi trên xda thì có nguyên thread về mấy con này

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2660662

Em chỉ rành software và dốt đặc chuyện dây nhợ nên hổng bác nào bán thì em ship thử 1 em từ taobao dìa rồi đem ra nhờ mấy bác gắn vào quậy thử.

Hạng C
25/7/11
840
50.241
93
Em mua taobao rẻ hơn bác, khỏi mắc công chạy từ Tàu qua Mẽo rùi dìa lại VN :D. Em có mối xách hàng taobao miễn phí :).

• Like
Reactions: Jolie1999
Hạng B2
22/8/06
216
23
28
62
cái này thấy cũng hay, định xài thử, nhưng toàn thấy đồ Tàu, không biết chất lượng thế nào? Bác nào xài rồi cho ít cảm nhận đi.

Hạng C
25/7/11
840
50.241
93
Đúng rồi toàn là đồ Tàu :D mà giá cũng ko rẻ, em qua Thẩm Quyến hỏi giá tại chỗ cũng gần 200 USD cho một em nổi tiếng xíu ( có review trên XDA). Nên thôi em quyết định chơi giải pháp trung gian: 1 cái tablet Android 7 inch + cái stock CD có sẵn nối audio qua AUX hoặc Bluetooth ( em nghiêng về AUX vì để cái bluetooth lại cho cái phone). Hơi lu xu bu dây nhợ xíu nhưng mà thoải mái và thoáng hơn ( cái mặt dường của em chế cái tablet mount cũng dễ)

Cái Tablet em chơi cái ASUS K012 giá rẻ bèo em mua đồ cũ có 1t2 :)

Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
Đúng rồi toàn là đồ Tàu :D mà giá cũng ko rẻ, em qua Thẩm Quyến hỏi giá tại chỗ cũng gần 200 USD cho một em nổi tiếng xíu ( có review trên XDA). Nên thôi em quyết định chơi giải pháp trung gian: 1 cái tablet Android 7 inch + cái stock CD có sẵn nối audio qua AUX hoặc Bluetooth ( em nghiêng về AUX vì để cái bluetooth lại cho cái phone). Hơi lu xu bu dây nhợ xíu nhưng mà thoải mái và thoáng hơn ( cái mặt dường của em chế cái tablet mount cũng dễ)

Cái Tablet em chơi cái ASUS K012 giá rẻ bèo em mua đồ cũ có 1t2 :)

Bác lắp vậy sẽ bị 1 hạn chế là audio đi từ tablet qua đường AUX âm thanh sẽ k còn hay nữa, do đường AUX tín hiệu audio bị suy giảm rất nhiều, chất lượng thấp.
Hay bác mua 1 con raspberry PI kết nối với 1 cái màn hình cảm ứng, rồi up rom Android lên chạy :D

Hạng C
25/7/11
840
50.241
93
Chịu :) dù sao nó vẫn đỡ hơn Bluetooth Audio.
Thực ra muốn hay thì có thể chơi usb soundcard nhưng mà nó rất cồng kềnh vì phải vừa cấp nguồn cho tablet vừa OTG cho cái usb luôn ( và có khả năng phải cấp điện cho thằng usb luôn).
Còn PI thì em có sẵn 5 con ở đây :) có luôn Wolfson Addon card luôn nhưng mà Pi là nỗi ám ảnh về cái vụ cấp nguồn cho nó và cho peripheral devices nên thôi em tạm hài lòng với trò trên vậy. Vì như em viết ở trên em rành SW nhưng dốt chạy dây nhợ lung tung :)

• Like
Reactions: vo_cong_roi_nghe