Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG
Khu vực Phường 28, quận Bình Thạnh (xung quanh mấy khu du lịch Bình Quới I và II.
Em đang tìm hiểu để mua đất xây nhà ở khu này nhưng ko biết quy hoạch khu này hiện này như thế nào? Giấy tờ đất ở đây hiện như thế nào? Giá cả ra sao? Giao thông tới khu này từ trung tâm qua XVNT và lúc về qua Đinh Bộ Lĩnh sắp tới có gì cải thiện ko ạh (vì hiện giờ đi xe hơi là mệt mỏi luôn)? Cảm ơn các bác nhiều.

VW confirmed
Hạng C
11/2/04
521
6.160
113
53
SG
Khu P 28 hiện giờ vẫn quy hoạch treo (nói bỏ thì có bỏ nhưng không có QH chi tiết 1/2000 thì cũng như không), nếu bác mua đất có nhà sẵn thì chỉ sửa, cất mới thì phải cam kết không nhận đền bù khi QH (chỉ cho 1 trệt, 01 lầu), đất Nông nghiệp thì thua. Cả TP chỉ còn khu này thơm, chắc là không nhả ra đâu

PS Trong khu này hình như có 01 khu đã chạy kịp qui hoạch từ lâu, phân lô, giá tầm 30 triệu/m2 thì phải, nhà cất cũng nhiều Bác đi vào gần tới KDL Bình quới nhìn bên trái thấy hẻm Câu Cá Kỳ Anh thì sẽ thấy đường vào khu QH

Hạng B2
15/12/06
472
6.715
93
HCM
VW nói:
Khu P 28 hiện giờ vẫn quy hoạch treo (nói bỏ thì có bỏ nhưng không có QH chi tiết 1/2000 thì cũng như không), nếu bác mua đất có nhà sẵn thì chỉ sửa, cất mới thì phải cam kết không nhận đền bù khi QH (chỉ cho 1 trệt, 01 lầu), đất Nông nghiệp thì thua. Cả TP chỉ còn khu này thơm, chắc là không nhả ra đâu

PS Trong khu này hình như có 01 khu đã chạy kịp qui hoạch từ lâu, phân lô, giá tầm 30 triệu/m2 thì phải, nhà cất cũng nhiều Bác đi vào gần tới KDL Bình quới nhìn bên trái thấy hẻm Câu Cá Kỳ Anh thì sẽ thấy đường vào khu QH
Khu đó là tài sản Minh Phụng thanh lý đó bác ui, ko đến dân đen đâu:mad::mad:.
@Buglover: Hiện tại chưa làm gì được đâu bác ui. Treo gần 20 năm rồi mà chưa bỏ xuống cho dân nhờ:mad:

Hạng D
17/8/09
3.309
1.788
113
qui hoach nay e thay nhu treo cung gan 10 nam roi thi phai, e cung co ong ban trong do dat rong qua lam ao nuoi ca lia thia choi
online mobile

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG
Blackstorm1317 nói:
VW nói:

Khu đó là tài sản Minh Phụng thanh lý đó bác ui, ko đến dân đen đâu:mad::mad:.
@Buglover: Hiện tại chưa làm gì được đâu bác ui. Treo gần 20 năm rồi mà chưa bỏ xuống cho dân nhờ:mad:
Vậy là khu này đang bị quy hoạch treo(??) mà sao vẫn cho phép sang tên ạh? Có 1 bác rao bán, em hỏi thì bảo là đất thổ vườn, có sổ đỏ và bao sang tên luôn. Em khoái khu này vì thấy mật độ dân cư thấp, nhiều cây xanh và thoáng mát nhưng vẫn hơi ngại việc đi lại từ trung tâm ra đó. Thêm nữa hình như khu này bị ngập nước khi triều cường nữa.

VW confirmed
Hạng C
11/2/04
521
6.160
113
53
SG
theo em biết đất thổ vườn (thường có nhà hoặc vài trăm thổ cư) thì chắc sang tên được, nhưng khi đi xin giấy phép xây dựng sẽ chỉ được 1 trệt-1 lầu (cam kết phá dỡ khi thực hiện quy hoạch). Hiện thì Q.BT đang xin TP để cho phép xây 1 trệt, 1 lầu -bỏ đi cam kết phá dỡ khi có quy hoạch, cho một vài khu vực đông dân cư, nhưng TP chưa có trả lời
. Chắc đang tìm kèo thơm
-Đất Nông nghiệp thì chắc ko sang tên được vì- người mua chắc ko phài là nông dân :(

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG
VW nói:
theo em biết đất thổ vườn (thường có nhà hoặc vài trăm thổ cư) thì chắc sang tên được, nhưng khi đi xin giấy phép xây dựng sẽ chỉ được 1 trệt-1 lầu (cam kết phá dỡ khi thực hiện quy hoạch). Hiện thì Q.BT đang xin TP để cho phép xây 1 trệt, 1 lầu -bỏ đi cam kết phá dỡ khi có quy hoạch, cho một vài khu vực đông dân cư, nhưng TP chưa có trả lời
. Chắc đang tìm kèo thơm
-Đất Nông nghiệp thì chắc ko sang tên được vì- người mua chắc ko phài là nông dân :(
Cảm ơn thông tin của bác. Vậy chắc phải tìm nơi khác rùi.
Bác còn xe VW ko ạh? Lâu lắm ko liên lạc.

Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
Ông anh thứ 2 của em cũng có mấy miếng trong khu vực này, đối diện lẩu dê Tư Trì có cái hẻm nhỏ chạy vào trong đo khoảng 2km, Bác nào quan tâm thì pm cho em nhé.

Hạng C
15/8/11
713
2.025
93
khu này hiện nay bị ngập, cừ bữa nào mưa to là nước tràn lên láng, vì cốt nền thấp nên nước từ sông sài gòn tràn vô

Status
Không mở trả lời sau này.