Tập Lái
4/5/18
21
5
3
35
Chả hiểu cccm ý kiến gì ở đây, Riêng con xtrail công nghệ trang bị trên xe cũng chẳng kém em nào cả. Riêng và tính năng và nội thất có thể nói là cửa trên so với 1 số xe.

Tập Lái
4/5/18
21
5
3
35
Giá bán thì hãng công bố chứ thằng bạn em bảo sale nó bán giá thấp hơn. Xe được trang bị thêm nhiều tính năng hơn hoàn thiện hơn thì tiền cũng hơn chứ, toàn thấy đòi hỏi tính năng options đầu đủ rồi giá lại phải rẻ cơ. Ai mà chiều cho được

Tập Lái
4/5/18
21
5
3
35
Trước Outlander nhập về, còn xịn hơn Outlander đang ráp hiện nay nhưng bán ko chạy, doanh số còn thấp hơn X-trail.
Nếu so thì X-trail vs Outlander là chuẩn nhất. Cùng 7 chổ và 2 cầu. Giờ tự hỏi sao Outlander bán chạy, tháng tầm 300 chiếc mà X-trail lẹt đẹt. Ko phải vì người tiêu dùng ko biết X-trail mà vì giá ko xứng với chất lượng hiện tại.

p/s : Ngay cả Outlander cũng từng bị đánh giá như vậy : Giá ko xứng với chất lượng khi họ neo giá quá cao lúc mới ra mắt. Thị trường là bàn cân, là ban giảm khảo chính xác hơn hết thảy các anh review dạo trên mạng. :D
Xtrail 5+2 thôi chứ không hẳn là 7 chỗ. Xtrail options đầy đủ có thể nói là sang hơn nhiều đối thủ

Diamond Hand
28/7/09
1.593
15.975
133
em đến show rôm xem xe hỏi giá
Buôn bán kiểu giá niêm yết cao rồi bớt, trả giá như đi chợ cá rất mệt.
Mua xe tâm lý luôn sợ hớ vì mấy hãng này ko giảm vài ba chục mà toàn 1 lần 70-80 đến cả trăm.
Ví dụ như Suzuki xe 580 giảm phát còn 500. Trả giá sao cho ko dính chấu với mấy hãng bán ế kiểu này.

Một đồng nghiệp khác là Isuzu cũng đang treo cao và giảm giá đến 70 triệu cho cho Mu-x. Mấy khách mua xe lần đầu, nhất là khách tỉnh, ko kinh nghiệm để làm mạnh khâu trả giá là dính chấu khi mới trả 20 -30 triệu :D

Tập Lái
4/5/18
21
5
3
35
Buôn bán kiểu giá niêm yết cao rồi bớt, trả giá như đi chợ cá rất mệt.
Mua xe tâm lý luôn sợ hớ vì mấy hãng này ko giảm vài ba chục mà toàn 1 lần 70-80 đến cả trăm.
Ví dụ như Suzuki xe 580 giảm phát còn 500. Trả giá sao cho ko dính chấu với mấy hãng bán ế kiểu này.

Một đồng nghiệp khác là Isuzu cũng đang treo cao và giảm giá đến 70 triệu cho cho Mu-x. Mấy khách mua xe lần đầu, nhất là khách tỉnh, ko kinh nghiệm để làm mạnh khâu trả giá là dính chấu khi mới trả 20 -30 triệu :D
Bán giá cao thì nói, lắng nghe người dùng giảm giá thì kêu. Thế bây giờ muốn gì :))))) chịu các cụ kiểu gì cũng nói được :)))

Hạng B2
17/1/15
160
88
28
Đến thời điểm này mà Nissan VN vẫn chưa đem về bản mới thì mình cũng hơi thất vọng. Sau khi tham khảo các dòng thì mình cũng dự tính lấy Xtrail trước hè/2019, nhưng chắc cũng phải xem xét lại
1. Camry mới TNGA 2019
2. Terra V
3. Xtrail (nếu mẫu cũ)

Diamond Hand
28/7/09
1.593
15.975
133
Đến thời điểm này mà Nissan VN vẫn chưa đem về bản mới thì mình cũng hơi thất vọng. Sau khi tham khảo các dòng thì mình cũng dự tính lấy Xtrail trước hè/2019, nhưng chắc cũng phải xem xét lại
1. Camry mới TNGA 2019
2. Terra V
3. Xtrail (nếu mẫu cũ)
Thái giờ ko còn sịp nữa. Khả năng sẽ nhập bản này về.
Vừa có tiếng xe nhập nên dễ bán hơn. Chưa biết chừng nhập còn rẻ hơn vì mass product lúc nào cũng rẽ hơn năm vài trăm chiếc.
https://autodaily.vn/2019/02/nissan-x-trail-ban-nang-cap-ra-mat-tai-thai-lan-gia-tu-43000-usd

Hạng B2
17/1/15
160
88
28
Chiếc Terra cũng 9 tháng 10 ngày mới về tới VN mà giờ vẫn hiếm hoi hàng.
.. 15/2 .. giá xtrail khuyến mãi hơn 50tr so giá niêm yết đã điều chỉnh từ 1/1/2019.

Chỉnh sửa cuối: