Hạng B1
28/6/06
60
0
6
53
Hôm rồi đi xem định lấy Focut S đang phân vân thấy xe đắt quá 38k có truớc bạ có một anh gạ để cho Mon2,5 (loại mới 3 màn LCD )đăng ký đầu 2005 trông cũng OK giá 32k mà bắt suy nghĩ nhanh vì cần tiền - anh ấy bảo thế .Các bác cho ý kiến gấp gấp để chiều lòng anh ấy .Thành thực là đệ mới lần đầu mua xe lại mới lấy bằng đi xe chắc khó giữ lành lặn lắm nhưng trông thấy xe này nó nhiều đồ chơi nên thích.Không biết giá cả và hay dở của con Mon2,5 ra sao.Mong hồi âm lắm

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere
RE: Rất càn xin ý kiến về xe Mondeo2.5(chạy luớt)

em không rành lắm nhưng anh ấy kêu suy nghĩ nhanh nhanh thì bác cần suy nghĩ... từ từ, coi chừng xe có vấn đề anh í cần đẩy nhanh đó. Từ từ rồi nó cũng nhừ à :D

p/s: lần đầu mua xe rất dễ bị "thuốc" lắm. Bác nên có bác sĩ hay y tá đi cùng. Mua vài lần có kinh nghiệm rùi bác có thể đi...thuốc được :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/4/06
151
1
18
Sài Gòn
otosaigon.com

Em thấy giá đó cũng đc, như bác vivu nói đó, bác nên nhờ người coi xe cho kĩ rồi quyết định bác ạ.
Chúc bác nhanh chóng cưới đc vợ hai...........:)

Hạng B1
28/6/06
60
0
6
53

Chuyện xe có vấn đề coi như xong ,đệ chỉ không biết về giá và chưa xài bốn bánh (hồi bé đi xe nôi 4 bánh bây giờ cũng chẳng nhớ cảm giác ra sao)nói gì đến mấy loại đời cao cao bên cửa sổ . Không rõ Mondeo các bác đã dùng hoặc nghiên cứu về nó thì cho biết hay dở /rẻ đắt tương ứng với giá tiền đó thôi

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

đệ chỉ không biết về giá và chưa xài bốn bánh

Theo em nghĩ Pác nên mua 1 em <20K về xài trước, vừa chạy vừa tìm hiểu 4 bánh... sau đó hãy mua xe xịn..

Hạng D
22/2/06
1.297
7.845
113
46
Sài Gòn

@ Bác Cle 14: Chiếc Mon giá 32k rất hợp lý. Chiếc này chỉ lăn bánh khỏang trên dưới 1 năm thôi. Bác nhờ 1 người nào đó rành về xe xem giùm rôi múc luôn đi.

Chúc bác có xe như ý.

p/s: Nhớ rủ tay nào ...ko có ý dịnh mua xe đấy, khéo họ lại múc .... trên tay bác :D

Hạng B2
2/1/06
312
0
0

FOCUS THÌ KHÔNG CÓ CỬA SO VỚI MOND RỒI LẠI LÀ LOẠI ĐỜI MỚI THÌ MON CÀNG XỊN CHỈ TỘI HƠN ĂN XĂNG MÚC MON ĐI BÁC

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City
RE: Rất cần xin ý kiến về xe Mondeo2.5(chạy luớt)

Trích đoạn: Cle14

.Thành thực là đệ mới lần đầu mua xe lại mới lấy bằng đi xe chắc khó giữ lành lặn lắm nhưng trông thấy xe này nó nhiều đồ chơi nên thích

Sau mấy lần tạo điều kiện cho lão gia nhà em thay cửa ra vào, thay hộc thư báo và một vài chậu kiểng thì em thành thực khuyên bác mới lấy bằng và biết ch5y thì đừng nên chạy xe xịn, phí lắm mà bác cũng chẳng cảm nhận được sự khác biệt giữa cao cấp và bình dân.

Hãy bắt đầu bằng 1 em tàng tàng như Ma tịt, nu , lá lốt hoặc ngon hơn thì vi os, zace..... Chạy ngon lành thì hãy chuyển sang Mông đau.

Còn bác máu thì cứ múc ....

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

đến nay, e vẫn chưa biết bác Râu nhà mình đi xe gì ? hi hi [8|]

Hạng B1
28/6/06
60
0
6
53

Thật cảm động khi nhận những lời khuyên của các bác .Hôm nay đệ đã lấy rồi >có 2 lý do mà không nghe theo lời các bác dù rằng thấy các bác nói rất đúng và rất nể sự chân tình các bác dành cho đệ.Thứ nhất là cơ hội có một con xe cũng tuơng đối đẳng cấp lại là mới ra mà mình mua secon rất khó . Phí tổn lăn bánh đã có nguời chịu thì đành cố .thứ 2 là trước khi đi học lái xe thì đuợc cậu em nhà có E240 Elegance cho đi nhờ nhiều quá nên cũng thấy thích cái loại gì ít tiền thôi cũng đựoc nhưng mà có ghế da, ốp gỗ , ghế gương kính điện tự động ,số vừa A lại vừa T . Nghe nhìn xịn và hay.điều hòa mát ,không gian chống ồn,quên cái gì xe nhắc cái đấy, mâm đúc phanh ABS & EDB v.v và v.v chứ thành thực là cũng không phân biệt đựơc xe bình dân hay cao cấp khác nhau thế nào .Thôi rồi ván đã đóng thuyền nên anh em ta chẳng bàn có nên mua không mà có lẽ một vài hôm nữa nếu có gì không hiểu đuợc các chức năng (do huớng dẫn Việt mất) thì đệ hỏi các bác dùng Mondeo vậy . Truớc mắt thấy cái này không hiểu --- hay nó in nhầm (xem tại http://www.ford.com.vn/mondeo132cd/thongso.asp ) cái câu này là ra sao Bộ tự nối điện thoại di động trên xe