Tập Lái
26/5/07
42
30
18
HCM
Chào các bác,
Em dùng thread này để trình bày quá trình em nâng cấp hệ thống âm thanh lên top hifi (logic 7). Hy vọng mọi việc sẽ được thành công tốt đẹp :)
Mong rằng qua thread này, bác nào chạy e-serie mà muốn tự nâng cấp thì sẽ đỡ tốn thời gian mày mò như em.
Đầu tiên em nói đôi chút về hệ thống âm thanh trên serie 5 của em.
Mặc định nhà sản xuất có 3 option về âm thanh: stereo, hifi và top hifi (premium sound system) chất lượng theo thứ tự tăng dần.
Em bổ sung thêm, còn một loại option thứ 4 cho dòng E60 M là Invididual Sound, phiên bản Top Hi End sử dụng Amplifier 825w cho 16 loa gắn vào 13 vị trí sử dụng công nghệ DIRAC. Bác nào thích thì google thêm.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
21/12/14
738
1.078
93
Em bổ sung thêm, còn một loại option thứ 4 cho dòng E60 M là Invididual Sound, phiên bản Top Hi End sử dụng Amplifier 825w cho 16 loa gắn vào 13 vị trí sử dụng công nghệ DIRAC. Bác nào thích thì google thêm.
em này là đỉnh nhất rồi

Tập Lái
26/5/07
42
30
18
HCM
Em đang phân vân là lên DIRAC hay BSW, nghe tụi nó review BSW nghe hay hơn xíu?

Hiện tại lúa cho 2 option này là ngang nhau, giá bên Mẽo cho hàng DIRAC used khoảng 1600USD : <

Hạng C
21/12/14
738
1.078
93
Em đang phân vân là lên DIRAC hay BSW, nghe tụi nó review BSW nghe hay hơn xíu?

Hiện tại lúa cho 2 option này là ngang nhau, giá bên Mẽo cho hàng DIRAC used khoảng 1600USD : <
Bữa em kiếm được 1 bộ Dirac khoảng $1300. Để em check lại xem nó còn ko

• Like
Reactions: koudanshi
Hạng C
21/12/14
738
1.078
93
Tự retrofit lằng nhằng thật. Cái trim cover panel cũ không dùng được khi gắn ampli top hifi vì ampli to quá nó bị cấn. Phải thay cái loại như này

Post lên để bác nào làm theo thì biết mà đặt trước.

Tập Lái
22/7/16
47
13
8
34
Hay quá, đúng cái e cần tìm đây rồi. Tiện topic e hỏi luôn bác mấy thứ:
1. Lên logic 7 có cần coding gì ko,
2. Xe em nguyên bản là logic 7, e đã check vin trên trang nuớc ngoài để xem option nhưng chắc truớc lúc nhập về Vn đã gỡ ra, vì nguyên bản xe em vành 19 trên đăng kiểm lần đầu lại là vành 16. Em chưa mở cốp sau để kiểm tra âm ly nhưng lại thấy có loa mid range ở giữa taplo, nhưng 2 bên góc chữ a lại ko thấy có lỗ cho loa treble như sơ đồ của bác up, nếu e đặt 1 bộ logic 7 full thì có cần thay cả tấm mút chỗ góc chữ a ko hay chỉ cần đục ra là ok nhỉ. E thấy ebay có mấy bộ lg7 full cả ampli tầm 1k thì có ổn ko ạ
3. Tiện thể có bác nào giúp em coding qua teamviewer đc ko ạ, laptop e đã cài đủ ncs và có cable nhưng chưa có thời gian mày mò coding. E mới lắp thêm cái cable aux nên cần coding chút