Hạng B2
31/10/12
437
673
93
48
Về đường Liên Phường em xin chia sẽ với các bác, hiện nay còn một đoạn khoản 2km kết nối từ Park Riverside đến Đông Tăng Long, trong tương lai nếu kết nội được đoạn này thì khu Đông Tăng Long sẽ rất tiềm năng vì sẽ kết nối trực tiếp Liên Phường vào Vành Đai 3.

Rất có lý ! Tuy nhiên 2030-2035 chắc sẽ khả thi.
Trước mắt em thấy cái ngũ giác này sẽ sớm thành trung tâm mới của Q.9.

Review chi tiết dự án Đông Tăng Long tại quận 9

• Like
Reactions: thichchoi
Tập Lái
8/8/19
41
19
8
34
Quận 2
Thanks bác đã chia sẽ, còn về câu chuyện hạ tầng và quy hoạch nó thuộc về tương lai nên về thời gian cố định hay chính xác em nghĩ chắc chắn là ko có, bác nói 2030-2035 thì cũng tội cho em nó quá :)

Hạng B2
31/10/12
437
673
93
48
Thanks bác đã chia sẽ, còn về câu chuyện hạ tầng và quy hoạch nó thuộc về tương lai nên về thời gian cố định hay chính xác em nghĩ chắc chắn là ko có, bác nói 2030-2035 thì cũng tội cho em nó quá :)

Hơn 10 năm để hoàn thành Sport City, Himlam BA, Tây TL, sau đó xây 3 cái cầu nối chúng lại cũng hơi lạc quan nhe bác. Còn VĐ3 lại là câu chuyện khác, bác nhìn cái VĐ2 mà suy.

• Like
Reactions: Winter-Sonata
Hạng B2
5/12/13
177
1.009
93
Không biết khu này có sổ đỏ chưa ACE, mua đất nó bắt xây nhà luôn hay là mình xây sau cũng được

Tập Lái
26/9/18
33
23
8
34
Không biết khu này có sổ đỏ chưa ACE, mua đất nó bắt xây nhà luôn hay là mình xây sau cũng được

Cả khu Đông Tăng Long 160 ha này khá là rộng, phân chia nhiều khu khác nhau.

Gộp chung lại có 2 loại chính
  • Đất tái định cư , hoán đổi ,đã có sổ , xây dựng tư do.
  • Đất dự án : Đã có sổ đất cả khu ( chưa chia sổ từng lô ) Sẽ tách sổ khi cư dân vào nhận nhà. Khu này xây dựng theo mẫu của CĐT HUD
Phân khu Tái định cư ( Khu xây dựng tự do ) Nằm cách biệt so với đất dự án. Hiện trạng chưa thấy xây dựng gì. Còn khu đất dự án ( Khu xây theo mẫu ) đã bắt đầu triển khai xây dựng từ 6 tháng trở lại đây

Hạng B2
11/3/19
222
198
86
42
Sport city, Himlam Bình an hay Đông Tăng Long Quận 9 mấy khu này dự án miếng to quá ngọai trừ Vin ra thì ai nuốt trôi được một cách nhanh ngay và luôn vì tiềm lực hạn chế nên cứ từ từ khoai mới nhừ.

Hạng B2
22/9/13
237
2.710
93
Cả khu Đông Tăng Long 160 ha này khá là rộng, phân chia nhiều khu khác nhau.

Gộp chung lại có 2 loại chính
  • Đất tái định cư , hoán đổi ,đã có sổ , xây dựng tư do.
  • Đất dự án : Đã có sổ đất cả khu ( chưa chia sổ từng lô ) Sẽ tách sổ khi cư dân vào nhận nhà. Khu này xây dựng theo mẫu của CĐT HUD
Phân khu Tái định cư ( Khu xây dựng tự do ) Nằm cách biệt so với đất dự án. Hiện trạng chưa thấy xây dựng gì. Còn khu đất dự án ( Khu xây theo mẫu ) đã bắt đầu triển khai xây dựng từ 6 tháng trở lại đây
Đất dự án đã có sổ từng lô nhé bác, tuy nhiên là dự án thương mại, sổ đất đang mang tên CĐT, phải xây dựng, hoàn công xong, mới sang tên khách hàng được.

Hạng D
26/9/09
1.963
6.043
113
giá ĐTL vẫn còn tốt

mặc dù em đã kêu gọi cách đây 3-4 tháng khi giá giá + đất 100m2 quanh 4,x tỷ (x nhỏ)