Hạng B2
21/6/20
153
325
63
44
Mình vốn mê xe, thích tự lái nên mỗi lần mua xe là cài nát các diễn đàn, nhưng đôi khi thấy cũng không như ý. Mình làm topic này chia sẽ kinh nghiệm với các anh em nào chuẩn bị mua xe, coi như tham khảo từ người dùng. Lưu ý đây là các cảm nhận của mình thôi nhé.

1. Ford Everest 2008: đây là xe công ty ông anh, nhưng mình chạy khá nhiều. Xe máy dầu, 2.5L AT, đời 2008, xác to, ghế ngồi cao, rộng rãi, tầm nhìn thoáng, thiết kế 5+2 nên 2 ghế sau khá chật, chỉ thích hợp trẻ em ngồi đi cự lý gần dưới 250km. chạy trong phố máy nó kêu như xe máy cày, nhung nếu ra đường trường, tốc đọ trên 70km/h thì rất êm, tiếng máy dịu lại, xe có trớn chạy rất đầm, kép lên 120km/h thậm chí hơn rất nhẹ. Mình nhớ có lần đi Sài Gòn - Đà Lạt trọn chuyến 800Km, tiêu hao chưa được 700K tiền dầu. Do thiết kế body on frame, sử dụng nhíp giống xe bán tải, vào đường xấu chút thì xe xóc lắm nhé. So sánh với Fortuna 2016 2.7 AT mà vài lần mình đi xuyên 1/2 Việt thì mình vẫn thích FE hơn. Tăng tốc 2 xe ì như nhau, mình thích cảm giác lái FE hơn, ở tốc độ trên 100km/h thì Fortuna không đàm bằng FE, Fortuna nếu đi ở tốc độ 80km/h qua các đoạn xốc, hoặc đường cong vô lăng cho cảm giác lỏng, thân xe bồng bềnh cũng không đầm bằng FE. Có lần mình bo cua đoạn đèo từ Nha Trang ra Quy Nhơn cảm giác xe muốn lật vậy, rất ớn.

• Like
Reactions: quangthai