Thảo Luận Review KIA Soluto sau 5 tháng trải nghiệm

Tập Lái
15/4/17
2
4
0
23
Chào các bác, nằm vùng đã lâu nay em mới lên đăng đàn để kể lể sơ bộ về vợ hai tậu được gần nửa năm nay. Lúc trước nằm vùng chỉ để nghe các bác kể là chính, nay ở với vợ hai được ít lâu mới dám Lên sân chia sẻ chút xíu về em Soluto ở nhà.

2139250

Trước khi mua xe này, em cũng khá lăn tăn về việc chọn xe, nhưng sau 1 hồi ngâm cứu thì phát hiện xe KIA dù giá vào loại rẻ nhất trong cùng phân khúc nhưng Kia Soluto lại “điện nước đầy đủ”, nhiều trang bị cũng xịn xò lắm.

Trước khi mua xe, em được anh nhân viên kinh doanh ở Kia Trường Chinh-người cầm lái qua kha khá các hãng xe cùng dòng tư vấn thì cho thấy với kích thước, chiều dài, bố trí nội thất thì đây là mẫu xe phân khúc B tương đối rộng rãi và hợp lí. Nghe cũng thuận tai, và phù hợp với nhu cầu, thế là em xuống tiền rước về và dùng cho đến tận nay. Cơ bản mà nói thì em thấy ngoại thất ổn, nhìn hiện đại và trẻ trung phết. Cá nhân em thì khá thích cái đèn led định vị ban ngày của con xe này, khi bật đèn báo dây áp sẽ đổi màu thành led chạy đuổi của dòng xe rất giống xe sang audi luôn. Xe dưới 500 triệu mà vẫn thiết kế nổi bật từ những chi tiết nhỏ nhất như thế này thì phải nói là khá chiều khách hàng các bác nhỉ. Mà cạnh đầu xe là đèn sương mù giúp phá sương tốt hơn trong điều kiện thời tiết xấu do sương mù (mà đường Sài Gòn thì làm có d*ch gì sương mù, cái này để đi Đà Lạt hay gì test thử rồi review cho các bác sau).

Chạy được mấy tháng rồi em thấy ai chê động cơ yếu chứ em thì đủ xài rồi xăng kappa 1,4 lít mà tiêu hao cỡ 6l/100km là đã tiết kiệm xăng lắm rồi, nghe mí bác tài hay đi khách bảo biết chạy có khi còn 4,5-5l nữa các bác ạ.

Mấy chuyến chở vợ con về quê, đi đường xấu mà vẫn chạy êm và không bị ồn gây khó chịu cho người ngồi sau xe. Con vợ em là chúa bị say xe, bảo rằng trước khi mua xe thì thuê thử xe người ta lái 1 tuần xem cảm giác thế nào mới mua. Ai dè mới đi đến ngày thứ 3 là nó bảo chốt hạ luôn. Bởi mới nói, xe do mình suggest nhưng tiền là vợ cầm, cứ phải hợp ý nó thì mới cho rước về chứ không bà cả, bà hai trở mặt thì chỉ có anh em mình chết.

Nói chung, em chỉ không vừa ý con Soluto ở cái cốp xe vẫn mở bằng chìa khóa thay vì nút bấm, cảm giác nó cứ cổ cổ sao đó. Được cái xe vẫn có nút mở cốp và bình xăng ở dưới ghế lái. Đợt Tết rồi chở cả nhà về quê mới thấy cái tiện lợi của cốp xe 475 lít, Tết xong vô chở cả cái chợ quê lên phố được luôn các bác ạ.

Túm cái quần là so với những sản phẩm khác cùng phân khúc B trong thị trường xe theo em thấy con Soluto có thể nói là rất đáng “đồng tiền bát gạo”. Nhìn chung thì với số tiền em bỏ ra thấy con xe này ổn, đặc biệt là tha hồ vi vu ngoại ô những dịp cuối tuần mà ko lo lắng về chi phí xăng xe.

Tập Lái
16/4/17
2
4
0
31
Em cũng ngán nhất khoản đi xe sóc vì nhà có con nhỏ là ngại lắm. Thấy chia sẻ vụ trước khi mua xe nên thuê lái thử cũng khá là hay. Vì ra showroom tester được 1 vòng chút xíu rồi về thôi chứ có cảm nhận được gì nhiều đâu

Hạng B2
18/10/11
265
19
18
39
Xác nhận
confirm
Thấy con này vừa tiền mà cũng tiết kiệm nhiên liệu nữa

Giới thiệu

• Giấy phép MXH số 526/GP-BTTTT do Bộ TTTT cấp ngày 12/10/2015.
    Chịu trách nhiệm nội dung: Ngô Kỳ Lam .
    Công Ty Cổ Phần Ô Tô Xuyên Việt
    Địa chỉ: Tầng 6, Toà Nhà Việt Úc, 402 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3, TP.HCM, VN.
    ĐT: 028 7307 6667

Facebook