Tập Lái
11/9/13
1
0
0
Hê lô anh em. Chả là nhà mình đang có 2 em của yamaha là Si fi và Ju fi. Con Si là của mình, còn Ju là của ông anh. Mình thì vừa vô đH còn ông anh thì mới kiếm được việc bên công ty bảo hiểm nên bu mình cho tiền quất luôn 2 con xe cho máu.
Review lại Si và Ju cho anh em đang mê man

Trước khi mua thì cũng lăn tăn đủ thứ, hết giá cả, kiểu dáng cho tới uống xăng bao nhiêu, mấy bác thông cảm chứ e sv tiền ăn hạn hẹp rướt phải con xe uống xăng như uống nước thì bỏ mịa.

Em với ông anh cũng khá đắn đo, nhưng khi xem xét và quyết định mua thì đã ko sai lầm, quả thật 2 em này rất bá cháy, dáng ngon, máy bốc mà quá tiết kiệm xăng, mình thật sự ấn tượng. Bữa giờ trong đầu cứ luôn nghĩ tiết tiệm xăng là Honda cơ, chứ ko đánh giá cao Yamaha về khoảng này.

Hiện thì xe mình mới vừa mua được 3 tháng thôi, vừa hết rodai 1 chút, mình cảm nhận em nó chạy rất êm và tiết kiệm, lúc đầu mình định mua em wave rsx vì giá cả xêm nhau nhưng sirius fi có Fi và gọn gàng hơn, nên mình quyết định chọn em sirius Fi luôn ! và sau 1 thời gian,mình đã đo chính xác như sau : đổ đầy bình xăng em nó, mình chạy 1 tuần lễ, đi được 96km,ra cây xăng đổ đầy lại ,thì hết chỉ có 40k (1,6 lít ) mình đổ xăng A95, tính ra 1 lít em nó đi được 63km ! 1 con số khá ấn tượng ,mình ko nghĩ em nó lại tiết kiệm xăng đến như vậy luôn…

sau khi test vài lần, sai số vẫn là trong khoảng 60-63km/lit, mình có nói với anh mình thử test xem sao ,thì kết quả là đây :

Em Jupiter Fi của anh mình cũng đo xăng và làm y như vậy,1 tuần anh mình đi hết 162km (vì anh mình làm sale nên đi rất nhiều ^^ ) , đổ lại đầy bình hết 70k, đồng hồ bơm xăng hiện là 2,8 lít, vậy là tính ra khoảng 58km/lit, có lẽ do a mình hay chở bạn gái và chạy khá sốc ga nhiều nên ko đạt được con số ấn tượng như mình, vì mình đi học chỉ đi 1 mình thôi, ko chở ai cả ^^ Lúc đầu anh mình tính mua No sx nhưng vì có người bạn đi jupiter fi khen xe good và a mình cũng có mượn chạy thử rùi kết lun nên quyết định mua em nó ,thứ 1 là vì kiểu dáng ngầu,thể thao,hợp với cá tính anh mình,thứ 2 là tiết kiệm xăng hơn No sx luôn, mà anh mình thì nhu cầu di chuyển nhiều và có khi đi xa nữa nên a quyết định mua ju fi lun...mà phải nói ju fi kiểu dáng ngầu ko thua gì exiter,hợp với ai ko thích tay côn,thích xe số ,có cốp và tiết kiệm xăng thì ju fi quả thật đáp ứng trọn vẹn rùi !
Qua việc test mức tiêu hao xăng thì mình thấy thực sự rất ấn tượng rồi ! còn vụ xăng 95 hay 92 thì do nhà mình gần cây xăng lớn nên quen đổ xăng 95 ,với lại nghe nhiều anh chị nói xăng 95 mắc hơn có 500d so với 92 nhưng lại êm và bốc hơn nhiều.

Tập Lái
12/9/13
17
1
0
em Ju Fi cốp rộng nhỉ? thích cặp phuộc và đầu đèn mặt nạ ngầu quá ! có tiền đổi em này gấp ^^ ông chú cũng đang đi em này ,cũng bảo tiết kiệm xăng hơn Fu Fi nhìu lun !!!

Tập Lái
12/9/13
17
1
0
laixengheo nói:
Ju nhìn bảnh mã hơn bản cũ mà ?
mình cũng thấy vậy, đang tích cóp đổi em Ju Fi đây, nhìn chủ topic review hình ảnh mà ham quá ^__^