Hạng B2
14/10/12
159
2
0
23
Chào các bác, sau 4 ngày chờ đợi hàng về, và sau khi lắp đặt và dùng thử, em xin post vài hình ảnh và ý kiến cá nhân về bộ DVD mới trên VW do bên em phân phối.
Về bề ngoài, có thể nói là khá giống với bộ media RNS510 chính hãng, các chi tiết thì tất nhiên là không chau chuốt và final bằng đồ chính hãng, nhưng nhìn bằng mắt thì có thể nói là nó nằm trong khoảng 90%.
Review màn hình DVD Android 3g/wifi cho VW

Cái đầu tiên nói tới chính là giao diện của DVD, khi vừa khởi động thì màn hình hiển thị Logo VW das auto khá sắc nét và chuẩn, và tiếp theo là logo Android.
Quá trình khởi động mất khoảng 15 giây (vì chạy hệ điều hành)
Sau khi khởi động thì một màn hình hiển thị thông tin như một chiếc tablet android cơ bản.

Màn hình cảm ứng điện trở khá nhạy và không có bất kì khó khăn nào trong quá trinh thao tác cả.

Và đây là giao diện menu chính với các phần mềm được cài sẵn (các bác có thể cài đặt thêm thông qua Android market hoặc thẻ nhớ)

Sau khi kết nối wifi thì em thử... lướt FB xem sao

Đọc báo tí:

chơi game:

GPS hoạt động tốt, máy có cài sẵn Sygic và Igo, các bác có thể cài bất kì phần mềm dẫn đường nào mà các bác biết (chạy trên android)

Về chất lượng âm thanh, em có thể nói là em khá hài lòng và hơi ngạc nhiên với chất lượng âm thanh đầu ra của bộ DVD này, phải nói là khá tốt.

DVD tích hợp hoàn toàn tương thích với các chức năng trên lô lăng, kết nối Ipod-ipad và iphone rất tốt, toàn bộ danh bạ, dt, nhạc đều được đồng bộ lên DVD rất thông minh và nhanh chóng.
Về DVD player khá ổn, chất lượng hình ảnh tốt. hỗ trợ phim độ phân giải 1080 (màn hình độ phân giải 800 x 480)
Camera de hoạt động bình thường.
DVD đi kèm 1 dây USB để dấu trong cốp, dây USB này có nhiệm vụ để các bác cắm cái bộ nhận Wifi (đi kèm). Hoặc các bác cũng có thể cắm USB 3G (D-com của Viettel) để truy cập 3G, em chưa thử nhưng em nghĩ hoàn toàn có thể crack để gọi điện bằng sim 3G luôn.
Bluetooth hoạt động tốt nhưng tất nhiên là khi nghe nhạc thì tín hiệu âm thanh sẽ không hay bằng nối dây.

CPU chip Cortex A8 1Gz, ram 512 và bộ nhớ trong 4Gb nên xử lí rất hiệu quả và mượt mà.
GPS Processor: Sirf Atlas V
Em sẽ tiếp tục cập nhật hình ảnh cho các bác sau ạ

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: vohuuphihung
Hạng B2
14/10/12
159
2
0
23
giá em đang nghiên cứu, chắc tầm hơn 25tr 1 tí đó bác ạ, chưa bao gồm camera de (cái này ở VN 900K. bảo hành năm ạ :) (bộ này có các mẫu cho VW, Toyota, Ford, Mazda và các loại universal nữa ạ :)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/5/12
441
0
0
Giá ổn, đã bao gồm phần mềm Vietmap chưa bác? chi phí lắp đặt.

Hạng B2
14/10/12
159
2
0
23
dung android thi Vietmap khong tot dau bac oi, dung sygic tot hon Vietmap rat nhieu bac ah. gia nay la bao lap dat roi do bac (chua bao gom camera lui nhe bac).
Sorry em khong viet duoc tieng Viet!