Tập Lái
26/10/22
0
0
0
24
Review Máy hút bụi khô ướt Tineco S5 sau 2 tháng sử dụng: Lau nhà sạch, tự giặt chổi lăn

Sau một thời gian sử dụng dòng máy hút bụi khô ướt Tineco S5, mình thấy máy đã làm tốt công việc của nó, đáp ứng được nhu cầu dọn dẹp của mình. Mình sẽ chia sẻ một vài đánh giá và cảm nhận của mình trong bài viết này.

Thông số kĩ thuật

• Thương hiệu: Tineco
  • Lực hút: 12000PA
  • Công suất: 220W
  • Dung lượng pin: 4000mAh
  • Thời gian sử dụng: 35 phút
  • Dung tích hộp nước sạch: 800ml
  • Dung tích hộp nước bẩn: 700ml
  • Cân nặng: 4.5kg
  • Độ ồn: 78dB

Đánh giá chi tiết

Thiết kế và phụ kiện đi kèm

Máy hút bụi Tineco S5 có thiết kế giống với các loại máy hút bụi khô ướt khác trên thị trường với tông màu trắng và đen kết hợp. Cá nhân mình thấy thiết kế máy khá sang trọng, máy cũng không nặng, chưa đến 5kg mà khi sử dụng máy cũng tự chạy về phía trước chứ mình không cần dùng sức để đẩy máy.

Máy sẽ có 1 nút để khởi động bật/tắt và 1 nút bấm khác để chỉnh chế độ mạnh/yếu. Màn hình rõ, nhìn được % pin, mức độ hút Auto và Max, có cái phần viền chuyển màu sắc nếu gặp vết bẩn khá hay ho. Bẩn thì màu đỏ, sạch thì màu xanh nhé.

Đầu hút khá linh hoạt, được thiết kế vát cạnh, tiếp xúc với các cạnh chân tường khá tốt. Hút lau mấy chỗ sát tường đỡ mệt hơn vì lau phát là sạch rồi, không cần phải quay thẳng đầu hút vào tường mới xử lý được.

Bình chứa nước sạch và bẩn khá lớn. Nhà mình khoảng 85m2 sử dụng thoải mái luôn mà không cần đổ và thay nước liên tục.

Lực hút khoẻ 12kPA

Con máy này hút khá khoẻ, mình thấy hút tốt, sạch hết mấy vụn snack trẻ con ăn rơi vãi ra sàn, vết sữa với đồ ăn đổ ra sàn cũng hút được hết. Một đường là hết ngay rồi mà mình chỉ để mức Auto thôi.

Pin khoẻ, độ ồn thấp

Mình thấy máy hút khoẻ mà độ ồn rất vừa phải. Máy chạy thì đương nhiên sẽ phải có tiếng động cơ nhưng máy này tiếng máy hoạt động không gây khó chịu ồn ào, máy chạy khá êm. Mình dùng lau hút hết mặt sàn nhà mình thì khoảng tầm 25 phút không hết pin, dùng thoải mái khoảng 35 phút máy mới hết pin.

Cảm biến vết bẩn

Như mình đã nói ở trên, máy có cảm biến vết bẩn, khi gặp vết bẩn màn hình sẽ báo màu đỏ. Đến khi xử lý xong vết bẩn đó thì máy sẽ chuyển lại sang màu xanh. Hệ thống báo đèn này khá hay tại mắt mình cận nhiều khi không nhìn thấy vết bẩn trên sàn thành ra bị bỏ qua mấy vết bẩn.

Khả năng tự làm sạch con lăn

Tineco S5 có khả năng tự làm sạch con lăn sau mỗi lần dọn dẹp. Sau khi dọn dọn, con lăn bám đầy các bụi bẩn, vết bẩn, điều này khiến mình ngại phải động vào con lăn. Nên mỗi lần dọn dẹp xong chỉ cần ấn nút máy sẽ tự động làm sạch con lăn, khá tiện. Giặt xong chỉ cần mang ra phơi là sạch như mới.

Tổng kết

Điểm mạnh của sản phẩm

• Thiết kế nhỏ gọn, đẹp
  • Dễ sử dụng với các nút bấm trên thân máy
  • Không cần hút bụi trước khi lau
  • Tự làm sạch con lăn
  • Khả năng hút sát cạnh chân tường tốt
  • Cảm biến phát hiện vết bẩn khá nhạy
  • Độ ồn thấp, pin khoẻ

Điểm yếu của sản phẩm

• Chỉ có thể vừa hút vừa lau
  • Máy ở chế độ max cần vệ sinh bình nước bẩn nhanh hơn

Nên mua không?

Máy khoẻ, hút tốt, điểm yếu là không có chế độ chỉ hút nhưng mình thấy dùng cả lau cả hút cũng khá tiện, dọn một lượt là xong hết. Có máy này ở nhà dọn dẹp cũng dễ hơn, hỗ trợ mình lau dọn rất tốt, đáp ứng được nhu cầu của mình. Theo mình bác nào ở nhà chung cư hay đi làm bận rộn ít thời gian dọn dẹp thì nên mua sử dụng nhé!

Nếu mọi người cần tham khảo thông tin có thể xem TẠI ĐÂY nhé!