Tập Lái
26/10/22
0
0
0
24
Nhà mình mới mua dòng Tineco S3 để sử dụng, mình đã dùng được khoảng 3 tháng nay. Dù thời gian sử dụng chưa lâu nhưng hôm nay mình sẽ review qua cảm nhận của mình về sản phẩm này cho nhưng bạn cũng đang nhu cầu mua hút bụi khô ướt nhé. Có câu hỏi gì mọi người cmt vô bài này nha.

Cảm nhận của mình khi sử dụng máy

Nói thật là mình đi làm về chỉ muốn ăn uống rồi dọn dẹp nhanh gọn rồi nằm nghỉ ngơi thôi. Tại cũng đi làm cả ngày rồi, về nhà còn cứ quần quật quét nhà lau nhà mình oải lắm. Nhà mình thì có trẻ con nên dù ăn món đơn giản như cháo thôi mà cũng bị bẩn ra sàn nhà. Vậy nên mỗi lần ăn uống xong mình lại phải lôi chổi với cây lau nhà ra lau dọn. Mình có ý định mua một con hút bụi lau nhà kết hợp cả hai để dọn cho đỡ mệt hơn mà cứ đắn đo mãi. Lên xem review mãi mới chốt được con này, mua về dùng ưng cái bụng ngay từ lần đầu sử dụng luôn.

Sau một thời gian sử dụng đến hiện tại mình vẫn thấy khá hài lòng, có vài điểm chưa ưng ý nhưng con Tineco S3 vẫn thật sự đáp ứng được nhu cầu của mình.

Trước khi mua máy mình có tìm hiểu nghiên cứu về con này trên youtube thì thấy con này bên thị trường quốc tế được nhiều người mua với review lắm rồi. Mình xem cũng đắn đo xem mua con này hay con S5 mới ra rồi cuối cùng chốt mua con S3 tại nhà mình cũng nhỏ chỉ tầm 80m2 thôi mà chủ yếu mình muốn dọn đồ ăn trẻ con nó rơi vãi ra sàn. Với cả budget của mình cũng tầm 8 triệu thôi nên mình chốt con S3. Nếu mà budget nhiều hơn thì mọi người tham khảo dòng S5 hoặc S5 Pro nha, tính năng cải tiến hơn nhiều lắm.

Từ hôm mua về sử dụng, dọn dẹp với mình nhẹ nhàng hơn hẳn. Đồ ăn rơi vãi như snacks hay đồ nước như nước sốt các kiểu đều hút được hết. Một lượt lau là đã đi sạch sẽ rồi, vừa tiết kiệm thời gian mà vừa đỡ tốn sức. Ngoài ra con Tineco S3 này hút được cả trong nhà vệ sinh hoặc ban công nhé. Cơ chế vừa hút vừa lau nên mình chỉ cần dọn trong 1 lần luôn.

Mình thích con này cũng vì thiết kế của nó, màu trắng với đen trông sang mà vẫn thanh lịch, máy mình cho nước vô thì chắc khoảng 5kg, nhưng mà con này được cái là mình không cần dùng sức đẩy do nó có con lăn với bánh xe tự tiến về phía trước rồi. Chưa kể đến con này thuộc dòng máy có lực hút khoẻ, mà độ ồn của nó rất vừa phải, nó không làm mình thấy khó chịu hay bị ù tai mỗi lần sử dụng.

Điểm mình không thích

Tìm điểm không thích của con này với mình cũng hơi khó tại thật ra mình cũng hài lòng với nó hầu như hoàn toàn rồi. Có một cái là bình nước của nó hơi nhỏ nên hôm nào mình hút lâu thì cần phải ngừng lại để thêm nước sạch với thay nước bẩn. Nhà ai rộng hơn thì có thể tham khảo dòng S5 đời sau nhé bình nước lớn hơn nhiều thì sẽ tránh được cái này.

Với cả vì nó là máy hút bụi lau nhà nên nó sẽ không có các đầu hút để mình hút trên cao hoặc vị trí khe kẽ như mấy con hút bụi khô cầm tay khác.

Nên mua không?

Nếu bạn cũng có nhu cầu về vừa hút vừa lau để dọn dẹp nhà cửa hoặc nhà có trẻ con thì rất nên mua nhé. Tại nó tiện mà dọn dẹp đỡ mệt thân.