Đánh Giá Xe Review nhanh VW Scirocco R

Hạng C
31/5/11
511
606
123
Các bác có hứng thú làm kèo drag race hay Đại Nam thì OS đứng ra tổ chức ngay và luôn nhé :)
hehe, em không thích drage race. Chạy đường thẳng thì chủ yếu theo em đọ máy nào tune nhiều hp hơn các loại. Chạy track vòng vèo thì mới cảm giác hơn với em nghĩ có nhiều kỹ năng để tự hoàn thiện hơn. Chạy drag đường thẳng chỉ cầm vô lắng, nện vào pedal tí xui là xong, kiểu chưa kịp phê đã hết í =))
Mà xác định A45 vs Scirocco R mà drag stock thì A45 thắng nhé, khỏi bàn cãi. Ngoài ra lúc launch khi stand still, thì trọng lượng dồn về phía sau, nên FWD sẽ thường là thua RWD hoặc AWD vì bánh trước bám đường ít hơn, bị trượt.

• Like
Reactions: De Red
Hạng C
31/5/11
511
606
123
Mùi ngò gai :)

Tiền này mua A45/CLA45 lướt đi bác ơi, vì so với A45/Sti thì xe này hơi... nửa đường, vì performance chưa tới + fwd.

Em thấy bác lấn cấn giữ Sport vs Comfort. Thôi thì mua Mer C 300 lướt cho comfort kìa bác, kaka.
Em bị cái là...hem thích mua xe lướt. Ban đầu em định tìm con Toyota 86 lướt giá bèo để về ngâm cứu nhờ ai lắp thêm quả supercharge vào, nhưng ở VN toàn mấy chiếc đời đầu số tự động, không có vi sai chống trượt, mà giá lại vẫn quá...chưa hợp lý nên thôi (và nghe nói động cơ FA hay FB20 gì đó trên 86 mấy năm đầu không bền lắm thì phải.

Em thì không lăn tăn vụ Comfort, vì em chả bao giờ đụng đến Comfort, ghiền cảm giác Normal/Sport rùi chuyên qua comfort nó bồng bềnh quá. Nhưng xe có DCC chọn lựa chế độ được thì tiện cho người dùng thôi. Mà thật ra động cơ Scirocco R rated 280hp á, nhưng ở xứ nóng nó detuned còn 26x hp thôi.

Mua vì cũng phải cân nhắc $ bác à, chứ dư dả là em mua lun Cayman ạ, bypass lun STI/A45 :D.

• Like
Reactions: De Red
Hạng C
24/9/17
638
1.018
93
31
Các bác có hứng thú làm kèo drag race hay Đại Nam thì OS đứng ra tổ chức ngay và luôn nhé :)
Giao lưu thôi nha các bác chứ đường Đn chạy track tạm được, drag thì thiếu an toàn lắm :D chạy 200m thòng 200m chán bỏ xừ :p

Tập Lái
5/2/09
37
21
8
Tây Ninh
Chúc mừng bác có em hot hatch như ý. Theo e biết, máy trên Scirocco GTS là mày EA888 non-valvelift còn trên Golf R Mk7 là EA888 valvelift. Máy EA113 tuy cũ hơn nhưng có vẻ như là reliable hơn EA888. Vote lần đổi xe tiếp theo bác chủ lên đời RS3 8V vừa quattro vừa có cục máy 2.5 I5 turbocharged được đánh giá cực cao

Hạng C
31/5/11
511
606
123
Chúc mừng bác có em hot hatch như ý. Theo e biết, máy trên Scirocco GTS là mày EA888 non-valvelift còn trên Golf R Mk7 là EA888 valvelift. Máy EA113 tuy cũ hơn nhưng có vẻ như là reliable hơn EA888. Vote lần đổi xe tiếp theo bác chủ lên đời RS3 8V vừa quattro vừa có cục máy 2.5 I5 turbocharged được đánh giá cực cao
Hehe, máy 2.5 turbo đó thấy review đánh giá cũng oki lắm thì phải. Nhưng mà nếu em chơi tiếp thì lần sau chắc đổi hẳn qua loại front engine-rear wheel hoặc mid engine-rear wheel luôn bác ạ cho trải nghiệm cảm giác lái khác hehe.

Tập Lái
5/2/09
37
21
8
Tây Ninh
Hehe, máy 2.5 turbo đó thấy review đánh giá cũng oki lắm thì phải. Nhưng mà nếu em chơi tiếp thì lần sau chắc đổi hẳn qua loại front engine-rear wheel hoặc mid engine-rear wheel luôn bác ạ cho trải nghiệm cảm giác lái khác hehe.
đúng rồi bác, cục máy I5 2.5 turbo đó nhận giải động cơ của năm mấy năm liền. Em vote lên hẳn mid engine RWD cho máu me