Status
Không mở trả lời sau này.
SPO confirmed
Hạng C
16/6/10
973
257
43
Lương Sơn Bạc
E hay tiếp xúc với các bác chạy Uber và nghe than phiền nhiều khi chở khách,xe mới mà khách đóng cửa rung cả ...người,:) xót hết cả ruột ,vấn đề nữa là ồn,rồi các khe cửa,bụi bẩn ,bùn đất nước mưa bám vào,e liền đưa ra giải pháp cho các bác tham khảo là bộ ron lắp thêm,e lắp nhiều cho các bác Cruze,lắp đủ bộ lên là bóp còi nghe nhỏ luôn,chạy cao tốc đỡ ồn hẳn,chạy tốc độ 120km/h thì độ ồn tương đương với 80km/h lúc chưa lắp

Đây là full ron
Ron cao su,cách âm,giảm ồn ,đóng cửa êm như xe cao cấp

Lắp ron cột B
Các bác để ý sẽ thấy,giữa 2 cánh cửa trước vs sau, chỗ cột B có khoảng trống và chỗ này sẽ có bụi,nước bẩn bám vào khi đường bụi bặm và trời mưa,và cũng là khoang để gió lùa vào cộng hưởng tạo tiếng ù,khi lắp ron B sẽ xử lý được phần nào vấn đề này,các ron khác cũng tương tự,khi lắp xong các bác nhìn từ ngoài vào các khe sẽ thấy có một đường chỉ ron chạy dọc rất Yomost ạ

Lắp ron Z

Khi hoàn thành nhìn từ bên ngoài vào Focus 2010
Cột A là nơi có ron Z che chắn

Cột B có ron B

Cột C có ron D

Phía dưới mép cạnh cửa có ron P
Viền ngoài là ron lắp thêm ,có ron D đoạn cong đến sát mép dưới cửa vs ron P phía dưới nằm ngang

E mẹc C W204 cở bản đã ok rồi mà lắp xong a chủ xe hài lòng khi đóng cửa ,e chỉ chụp lúc lắp bổ sung cho capo

Một e Camry mới cũng chuẩn mà vẫn ghé

Cố gắng đem lại những giải pháp hạt zẻ và hiệu quả đem lại niềm vui cho các bác trên đường,e chỉ có 1 thớt để chia sẻ cho các bác ,nhất là các bác đang chạy những dòng xe cũ và chưa được êm, mong mod nhẹ tay,cảm ơn các a:3dtanghoa:

Cruze tối muộn

Em Mẹc E ghé làm và bất ngờ là e thấy ron Z ko thấy hãng nào có,mà trên e nó có sẵn luôn chả trách sao mẹc nó êm ,làm e chỉ lắp được mỗi ron cột B cho e nó hihi

Một vài nhận xét của các bác đã dùng qua

Chỉnh sửa cuối:
tvc
Hạng B2
25/12/03
201
7
18
Bác cho hỏi một bộ cho Mit Attrage hết bao nhiêu vậy bác. Tôi kg ở Sài Gòn nên muốn mua rồi tìm người làm giúp

Tập Lái
27/6/15
39
38
18
49
Chào bác, cho hỏi lắp ron full cho new sò bao nhiêu vậy bác. Bác inbox địa chỉ và giá luôn nhé. Thanks bác

Tập Lái
6/10/09
19
7
3
Bac cho e chi phi xe Innova 2014 va Camry Q 2015, lap vao nhung vi tri nao lun nhe bac, cam on bac !

Hạng B2
23/7/15
332
245
43
36
Rcasi này tự lắp có đơn giản ko ạ. Bộ zon này làm ra cho từng kiểuu xe để có thể gắn vào à cụ. Cù box em fun bộ em city 2016 nhé cụ. Em thấy các viền hở hơi bự củng hơi thiếu thẩm myt

Hạng B2
23/7/15
332
245
43
36
Nay ngó lại city của mềnh nó có gần hết cái này. Có chổ cốp hơi ít và nắp capo thiếu vài đoạn nhỏ. Khờ khờ

• Like
Reactions: SPO
Status
Không mở trả lời sau này.