Tập Lái
24/10/17
31
7
8
41
bác có tham khảo thêm Chevrolet Orlando thử nhé nội thất rộng rãi thoải mái.khung gầm đầm chắc. êm ái. động cơ mạnh mẽ tiện lợi.bản LTZ có thêm của sổ trời cho khong gian thoán dản thân thiên với môi trường
còn vấn đề xăng cộ con này thế nào bạn?

Tập Lái
14/2/14
39
27
18
Những điều bác nói nó trùng ý em, nhưng em xin bổ sung vài ý:
- Hàng ghế thứ 2 của Rondo có thể trượt, nếu trượt hết ra sau thì không gian cho <5 người sẽ rộng rãi hơn Innova.
- Rondo đi đằm hơn Innova
- Nhược điểm bổ sung thêm của Rondo là đít bị sệ khi chở full
Bác chỉ được cái nói chuẩn :)
Đúng thật là đi Rondo đầm hơn In thấy rõ. Cảm giác lái thú vị hơn nhiều. Sau 2 chuyến Đà Lạt bằng Innova, mình đã tuyên bố là không mua Innova vì cảm giác lái quá chán và bồng bềnh.
Còn vụ đít xệ thì em không quan tâm, chắc chưa có ảnh hưởng gì đến em.

• Like
Reactions: cruze 2016bm
Hạng B2
3/8/16
411
774
93
Em cao 1m6 hơn và có ngồi qua thứ hàng ghế thứ 3 của Rondo và Ỉn thì thấy Ỉn rộng rãi và không gò bó như Rondo. Etiga thì em chưa ngồi qua nhưng đoán cũng như Rondo vì dạng 5+2, không phải đầy đủ 7 chỗ như Ỉn.
Em chỉ có ý kiến cá nhân như vậy. Mong bác chủ tìm được chiếc xe như ý :D

• Like
Hạng C
21/3/13
553
208
43
44
Bác chỉ được cái nói chuẩn :)
Đúng thật là đi Rondo đầm hơn In thấy rõ. Cảm giác lái thú vị hơn nhiều. Sau 2 chuyến Đà Lạt bằng Innova, mình đã tuyên bố là không mua Innova vì cảm giác lái quá chán và bồng bềnh.
Còn vụ đít xệ thì em không quan tâm, chắc chưa có ảnh hưởng gì đến em.
Bác đi đà lạt bằng innova đời mới hay đời cũ vậy bác ?

9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Hài thật, có 1 người hỏi xem là nên lấy xe nào, thế là cả chục sale của hãng này hãng kia vào chào hàng ngay. Còn tư vấn thì chả thấy. Văn hóa bán hàng công nhận nhân văn kinh. Các cụ sale có đọc được những dòng này thì xem lại nhé.
Em tư vấn bác chủ là lấy Rondo nhé, xe gia đình thì em khuyên bác là đừng bao giờ nhét cả cái gia đình của mình vào 1 cái xe. Cho dù 7 chổ rộng rãi cũng nên phòng hờ cho chắc, em nói vậy chắc cụ hiểu em muốn nói đến vấn đề gì.
Rondo nhỏ hơn In nhưng lại mạnh hơn, option thì vô biên rồi, em không nói lại nữa. và một tiêu chí phụ nữa là bác chạy Rondo người ta sẽ biết bác là chủ xe. Bác chạy In thì anh em nghĩ bác là lái thuê hoặc taxi hoặc dịch vụ.

• Like
Tập Lái
14/2/14
39
27
18
Lời khuyên chân thành nhất cho bác là bác nên bỏ vài triệu ra thuê xe tự lái những chiếc bác định mua để đi khoảng 1 ngày/ chiếc, chở cả gia đinhg theo. Bác sẽ biết xe nào thích hợp với gia đình mình. Vài mươi phút test drive không đủ để "hiểu" chiếc xe đâu. Chiếc xe hoàn hảo vẫn chưa được làm ra đâu. Chỉ có chiếc xe phù hơp nhất với MÌNH và gia đình. Thêm vài triệu sẽ tránh chuyện hối hận về sau.