Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
3/7/12
301
67
28
Chào các bác,chả là gđ nhỏ của em lên kế hoạch làm 1 chuyến xuyên Việt vào 15/08 này,phương tiên là em For 2012,gồm 5 thành viên ( 2 lái chính và 1 lái phụ ),không biết các bác nào có dịp tham gia cũng gđ em cho vui ạ. Nhân tiện bác nào đã đi xuyên việt như thế cho em xin chút kinh nghiệm về giao thông,ăn uống và lịch trình tham khảo ạ.Xin đa tạ !

Hạng B2
3/7/12
301
67
28
Lịch trình
lượt đi của em như sau ạ : Sài Gòn –> Nha Trang (426 km ) –> Đà Nẵng (520 km) - >Quảng Bình( 300km) –> Hà Nội ( 488 km )
lượt về Hà Nội –> Quảng Bình (488 km )-> Quy Nhơn( 590 km ) -> Sài Gòn (640 km )
Tại vì ghé Quảng Bình thăm họ hàng,lại phải chơi HN chơi vài ngày cho phu huynh đi công tác ,quỹ thời gian có chừng 11-13 ngày nên các nơi khác em chỉ nghĩ chân qua đêm và ngắm cảnh nhanh thôi ạ.Em xin hỏi các bác là đoạn nào nên đi QL1A,đoạn nào nên đi Hồ Chí Minh ạ,cung đường đi như thế nào là hợp lý,các bác tư vấn giúp em với do lần đầu cầm vô lăng đi như thế này ạ !

Hạng B2
3/7/12
301
67
28
hic,có bác náo giúp đỡ mình ko ạ,đường xa nên hơi lo thái quá

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
Có thể 13 /8 mình đi động Thiên Đường, bác sắp xếp đi chung đoạn cho vui

Hạng B1
8/2/12
73
9
8
Hô chi minh
Bác đừng lo nghĩ thái quá
Theo em bác lên chuẩn bị kỹ cho chuyến đi, vì là đi lần đầu bác nên chuận bị một số việc như sau (theo em thôi ạ).
1. Kiểm tra tổng thể vợ 2 một lần (cái này càng kỹ càng tốt)
2. Chuẩn bị các vật dụng cá nhân (nhớ có cái đèn pin để nhỡ phải thay lốp vào ban đêm)
3. Nên có thiết bị định vị or vietmap (đi không sợ lạc vì đường lạ)
4. Money.....
Tuỳ vào quỹ thời gian của bác, mà bác có những 2 lái chính một lái phụ thì lo gì, như vậy lộ trình của bác phụ thuộc chủ yếu vào sức khoẻ của 2 hành khách,
Bác cứ vô tư đi, nhớ chuyến đầu tiên hai bố con, em với F1 (7 tuổi) một mình em lái 2 ngày từ Vũng tàu ra tới Thái bình. lúc đầu cũng lo lắm nhưng đi rối thấy cũng bình thường, em đã làm được 4 chuyến rối mà chưa bị xxx hỏi bao giờ.

Chúc bác co chuyến đi tốt đẹp,

Hạng B2
7/7/11
402
7
18
40
truonghd nói:
Có thể 13 /8 mình đi động Thiên Đường, bác sắp xếp đi chung đoạn cho vui

Động Thiên Đường là ở đâu vậy bác Trường?

Hạng B2
3/7/12
301
67
28
cám ơn các bác !
bác truonghd đi từ sg luôn ạ,em định ngày chạy 600km luôn nhưng lươt đi vậy thấy hơi mệt nên tầm 450-500km km tới Nha Trang và ĐNẵng nghĩ ngơi ngắm cảnh tí ạ,khoảng 18 ngày tới Đồng Hới.
Đoạn từ SG ra NT đã co nhiều bác đi và em cũng có học hỏi được chút,nhưng từ NT ra ĐN và trở đi không biết tình hình QL1 thế nào,đoạn nào nên đi đường tránh.Nếu mà từ Đồng Hới ra Hà Nội theo đường HCM thì thế nào ạ ?

Tập Lái
17/6/11
35
37
18
Đồng xoài bình phước
Trước tiên bác nên kiểm tra xe cho kỹ, dù là xe mới
Giao thông trên đường bác cứ xem như bình thường, đừng căng thẳng quá, đi tới đâu phong cảnh đẹp cứ ghé tham quan cho biết, (dễ gì có thời gian đi) quan trọng nhất là đừng ráng chạy thêm chút để tới chỗ (ăn hoặc nghỉ)
Còn ăn uống nếu muốn bình dân đỡ hao, xem chỗ nào đông xe tải dường dài thì bác ghé
Chúc bác và gia đình có được một chuyến đi vui vẻ và bình an..!

Status
Không mở trả lời sau này.