Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Rửa máy

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam
Xe để lâu không chạy máy móc mốc xì trông chán quá, có bác nào biết tại Hà nội chỗ nào xử lý nhanh rẻ và đẹp không nhỉ, cho giá luôn thì tốt nhất, liệu sau một thời gian nó có mốc tiếp không
Cám ơn các bác

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
49
Vietnam
RE: Rửa máy

Bác nên xem kỹ cuốn user manual để xem có điều gì lưu ý khi rửa máy xe không... thông thường chỗ nguy hiểm nhất là bộ ECU, một số xe thì bộ ECU được che chắn rất kỹ tuy nhiên một số xe thì lại để lộ ra ngoài do đó phải bọc lại rất kỹ trước khi rửa máy... nếu không thì dễ "lên đường" lắm

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Bác ra chỗ bãi đỗ xe Ngọc Khánh, có mấy hàng rửa xe đều nhận rửa máy hết. Tôi làm rồi, mất 50k, làm khoảng 1-2h gì đấy. Xong xuôi thì máy xe hết bụi mốc, nhưng sặc mùi dầu hỏa, đi mấy ngày mới bay hết.

LQT
O.S.P.D
3/10/03
135
1
18
hcmc

lúc nào bác hảinv đi rửa máy... xe cho em đi cùng với..... em cũng đang cần rửa máy.... xe eheheheheh

Bác nam ơi, how kanguru pple treat you??good? bác nói mùi dầu là khi mở nắp máy lên thôi chữ nó không bốc mùi trong cabin chứ?

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Mua mấy bình xịt lọai 4W gì đó, đứ tụi rửa xe nó làm cho, tốn tí tiền nhưng an tâm không bị xóc nước, lại không bị mùi nữa

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Nó chỉ mùi ở ngoài xe thôi bác ạ, còn trong xe thì không sao cả. Vì em để xe ở trong nhà nên lâu bay hết mùi và cả nhà cũng phải ngửi mùi dầu, còn nếu để xe ngoài bãi thì không sao.

LQT
O.S.P.D
3/10/03
135
1
18
hcmc

To Hoatran

Bác cho tên tuổi bình xịt lọai 4w rõ ràng tí nữa được không bác?? để em tìn mua

Tôi thường hay rửa xe ở cây xăng góc đường Ng.Đình Chiểu- CMT8. Hồi trước thường để họ rửa máy xe bằng cách xịt xà bông và xịt nước búi xua vô trong khoang máy, có hỏi thì họ nói là không sao cả vì xe mới nên rất kín[:-]. Sau này có đọc một loạt các bài của các bác trên 4room nói về đế tài này không tốt nên sau này đã ngưng vụ rửa máy luôn
. Nếu thấy dơ quá thì chăc phải tìm đến những chỗ chuyên rửa máy hoặc tự lấy khăn khô và chổi phất vệ sinh là an toàn thôi.

Nếu được nhờ bác Hoatran cho lý lịch loại bình xịt 4w.

Hạng B1
21/5/04
54
0
0
49
Vietnam

Tôi nghĩ là rửa có dầu hoả là vớ vẩn. Bên tôi hay rửa máy bằng nước nóng, sạch trơn, chả mùi mẽo gì sất.....Xe Pajero 3.0

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Trích đoạn: LQT

To Hoatran

Bác cho tên tuổi bình xịt lọai 4w rõ ràng tí nữa được không bác?? để em tìn mua

Bác ra cửa hàng kim khí điện máy hỏi mua cái bình xịt rửa chống rỉ sét ấy...nhiều lọai lắm em cũng chẳng nhớ tên đâu. Cái đó xịt tới đâu sạch tới đó (nhưng hơi hao à nghen)

cái này bác vừa xịt vừa lau, vài phút là nó khô ngay thôi mà