Tập Lái
18/6/15
15
23
3
40
Sau ngày đầu ở Đồng Tháp. Ngày thứ 2, nhóm mình rời Hồng Ngự đến Tịnh Biên - An Giang để khám phá rừng tràm Trà Sư. Qua 2 lần phà là Tân Châu và Châu Giang, đi Quốc Lộ 91 rất đẹp để cuối cùng tới Rừng Tràm Trà Sư. Mời các bác xem chơi.

Tập Lái
18/6/15
15
23
3
40
Tour tham quan 1 vòng Rừng tràm mất mấy giờ vậy bác?
Tự do bác à, sau khi bác đi tham quan cánh rừng tràm bằng ghe, rồi thuyền máy chở vào chổ đài quan sát để bác tham quan và ăn trưa và tự do chơi, khi nào bác muốn về thì ra bến thuyền rồi nhờ bảo vệ ở bến gọi thuyền đến đón.

• Like
Reactions: Honda_Odyssey
Hạng B2
4/2/07
411
352
63
Tự do bác à, sau khi bác đi tham quan cánh rừng tràm bằng ghe, rồi thuyền máy chở vào chổ đài quan sát để bác tham quan và ăn trưa và tự do chơi, khi nào bác muốn về thì ra bến thuyền rồi nhờ bảo vệ ở bến gọi thuyền đến đón.
Tks bác.

Hạng C
3/1/10
848
7.258
93
Tour tham quan 1 vòng Rừng tràm mất mấy giờ vậy bác?

Đi từ cái đường tỉnh lộ gì đó vào chừng 3km, đường rất đẹp, gửi xe ở bãi 20K, từ đó đi bộ chừng 1km là vào cửa rừng (xe ôm 10K/người). Mua vé đi ghe máy vào bên trong rừng, cái này là bắt buộc vì làm gì có đường :). Muốn đi ghe chèo tay sau khi đã hết ghe máy thì mua thêm vé khác.

Trong rừng thì chỉ có rừng :), có 1 con đường chính cắt ngang dài tít tắp, có thể thuê xe máy hoặc xe đạp đi, bao lâu tuỳ thích, cả nhà em cuốc bộ mãi không hết.

Có bán đồ ăn trưa, 2 món chính và ngon là cá lóc nướng trui + gà nướng mật ong.

Thời gian đi ghe chỉ chừng 20" - 25" tất cả, đi bộ thì tự do.

Đường vào rừng từ tỉnh lộ.
Rừng Tràm Trà Sư - An Giang

Hạng B2
29/8/13
190
129
43
Bây giờ em mới chuẩn bị đi nên mới đào cái này lên, mong các bác thông cảm. Bác chủ tư vấn cho em vài dòng nhé:
Xe bác chủ gầm cao mà đi phà còn run, không biết xe em gầm thấp đi qua phà ổn không?
Em định đi Núi Cấm và Rừng tràm luôn. Không biết nên đi cái nào trước.
Em cám ơn nhiều :)

• Like
Hạng D
30/7/16
2.635
57.870
113
Em cũng tính lễ này đi. Nhưng sợ kẹt xe, tính đi N2, nhưng lại nghe nói có đoạn ko đi được.

• Like
Hạng C
19/5/07
806
434
63
em cũng tính đi An Giang dịp lể 2/9 này, nhưng đi từ hướng Cà mau lên. Trong rừng chàm có gì hay các bác tư vấn giúp ạ