Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
20/7/11
271
2
18
48
Cách phục hồi duy nhất của doanh nghiệp chính là việc thu gọn mô hình đầu tư; đặc biệt, rút chân ra khỏi bất động sản càng nhanh càng tốt.

????

Hầu như mọi nguồn lực đều tập trung giải cứu hệ thống doanh nghiệp đang suy kiệt. Tuy nhiên, hướng phát triển không phù hợp trong suốt thời gian qua đã tạo nên căn bệnh thập kỷ trong nội tại mỗi doanh nghiệp.
http://vietnamnet.vn/vn/kinh-te/85323/rut-khoi-bds-cang-nhanh-cang-tot.html

Hạng B2
14/8/12
288
75
38
Em cũng đang bị kẹp, đã quyết định bán lỗ vẫn chưa bán được. Các công ty BĐS muốn rút cũng đâu phải dễ, cầu suy yếu trong khi cung quá thừa.

Hạng B2
8/1/10
484
73
28
Thớt bên kia vẫn có mấy bác đang quyết tô hồng BĐS và khuyên gà con rằng đã đến lúc mua BĐS rồi kìa.

Không phải How mà là Who. Everyone run then who buys?

Hạng B2
31/5/12
188
8
0
42
Em nghĩ muốn rút thì phải chấp nhận hạ giá nhiều. Bao nhiêu là nhiều? Đến khi có người chịu mua. Giá bất động sản Việt Nam em nghĩ chỉ nên bằng khoảng 3/4 giá bất động sản Thái Lan là phù hợp, khoản cao hơn là ảo. Nếu có cơ hội khác tốt hơn thì em nghĩ nên rút, chấp nhận thương đau, giống như trường hợp bác Đào Hồng Tuyển trước đây cũng phải bán nhà cửa, nhà máy để có tiền đầu tư cho cái đảo Tuần Châu. Còn hơn là cứ ngâm vốn đó năm này sang năm khác gặm nhấm nỗi đau lại tốn chi phí cơ hội. Mấy bác ngâm đất ở Nhơn Trạch tính ra cũng rất lâu rồi, bán rẻ thì tiếc, để đó thì chẳng làm ăn được gì, chờ thời thì không biết đến bao giờ, tình cảnh ở Bình Dương, Phan thiết, chung cư... em thấy cũng chẳng khá hơn. Giống như giá cổ phiếu lúc mua vào giá 100 giờ còn 15 thì cũng đành chấp nhận vậy. Bất động sản mua giá 100, nhưng giá trị thực chỉ đáng 20 thì ai trả giá 25 cứ mạnh dạng đẩy đi, kiếm cái gì sinh lợi mà làm. Bác nào nghĩ tui mua 100 thì ít ra phải 80 tui mới bán thì khó mà đẩy hàng.

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
yTuongMoi nói:
Em nghĩ muốn rút thì phải chấp nhận hạ giá nhiều. Bao nhiêu là nhiều? Đến khi có người chịu mua. Giá bất động sản Việt Nam em nghĩ chỉ nên bằng khoảng 3/4 giá bất động sản Thái Lan là phù hợp, khoản cao hơn là ảo. Nếu có cơ hội khác tốt hơn thì em nghĩ nên rút, chấp nhận thương đau, giống như trường hợp bác Đào Hồng Tuyển trước đây cũng phải bán nhà cửa, nhà máy để có tiền đầu tư cho cái đảo Tuần Châu. Còn hơn là cứ ngâm vốn đó năm này sang năm khác gặm nhấm nỗi đau lại tốn chi phí cơ hội. Mấy bác ngâm đất ở Nhơn Trạch tính ra cũng rất lâu rồi, bán rẻ thì tiếc, để đó thì chẳng làm ăn được gì, chờ thời thì không biết đến bao giờ, tình cảnh ở Bình Dương, Phan thiết, chung cư... em thấy cũng chẳng khá hơn. Giống như giá cổ phiếu lúc mua vào giá 100 giờ còn 15 thì cũng đành chấp nhận vậy. Bất động sản mua giá 100, nhưng giá trị thực chỉ đáng 20 thì ai trả giá 25 cứ mạnh dạng đẩy đi, kiếm cái gì sinh lợi mà làm. Bác nào nghĩ tui mua 100 thì ít ra phải 80 tui mới bán thì khó mà đẩy hàng.
Làm sao xác định được giá trị thực bác?

Hạng B2
1/9/10
221
7
18
hehe ,may ghê ,em bán hết òi ,lỗ 30% mà vẫn cảm thấy may mắn .Giờ này mới nghĩ đến vụ bán ra là muộn rồi ,muốn bán lỗ cũng khó chứ không dễ .

Status
Không mở trả lời sau này.